Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
sử dụng Hàm Count trong Report
Mình muốn hỏi các bạn: khi sử dụng hàm Count trong Report, nó có cho phép mình đặt điều kiện để loại trừ một số record mà mình không muốn đếm không ? ví dụ trong Field [GIOI TINH] mình cần đếm các record " nam " thì làm cách nào ? nhờ các bạn giúp đở. xin cám ơn nhiều !
Chữ ký của phamvanson Xin chào, mình là phamvanson, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 12-05 -12.
Những người đã cảm ơn
(13-05-12, 08:12 PM)phamvanson Đã viết: Mình muốn hỏi các bạn: khi sử dụng hàm Count trong Report, nó có cho phép mình đặt điều kiện để loại trừ một số record mà mình không muốn đếm không ? ví dụ trong Field [GIOI TINH] mình cần đếm các record " nam " thì làm cách nào ? nhờ các bạn giúp đở. xin cám ơn nhiều !

Report là xuất báo cáo cần gì khổ vậy bạn, nếu bạn muốn đếm số lượng nam hoặc nữ thì vào bên truy vấn query làm rồi xuất báo cáo .
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(13-05-12, 08:12 PM)phamvanson Đã viết: Mình muốn hỏi các bạn: khi sử dụng hàm Count trong Report, nó có cho phép mình đặt điều kiện để loại trừ một số record mà mình không muốn đếm không ? ví dụ trong Field [GIOI TINH] mình cần đếm các record " nam " thì làm cách nào ? nhờ các bạn giúp đở. xin cám ơn nhiều !

Dcount("[MAHS]","tblHOCSINH","[GIOITINH]='nam'"
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nhunguyet0103 , hoangtuanan
Cám ơn các bạn đã hỗ trợ !
Chữ ký của phamvanson Xin chào, mình là phamvanson, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 12-05 -12.
Những người đã cảm ơn
(14-05-12, 10:44 AM)haquocquan Đã viết:

Dcount("[MAHS]","tblHOCSINH","[GIOITINH]='nam'"
thiếu dấu ngoặc hehe
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(14-05-12, 10:44 AM)haquocquan Đã viết:

Dcount("[MAHS]","tblHOCSINH","[GIOITINH]='nam'")

Mình áp dụng theo cách bạn chỉ nhưng vẫn bị báo lỗi.
=IIf([Gioi_tinh]=0,Count([Gioi_tinh]),0)

=DCount("[Gioi_tinh]","HOC_SINH","[Gioi_tinh]='Nam'")
Những người đã cảm ơn
[Hình: photo.php?fbid=1739016219706153&set=rpd....=3&theater]
Trong Report mình có danh sách các học sinh, mình muốn đếm số học sinh NAM, số học sinh NỮ thì phải làm cách nào?
=DCount("[Gioi_tinh]","HOC_SINH","[Gioi_tinh]='Nam'")
=IIf([Gioi_tinh]=-1,Count([Gioi_tinh]),0)
(-1 là Nam, 0 là Nữ)
2 cách trên đều sai. Ai biết chỉ giúp với.

Mình muốn đưa ví dụ mẫu nhưng không biết upload ở chỗ nào hết.
Những người đã cảm ơn
=Count(IIf([gioi_tinh]="Nam",0))
=Count(IIf([gioi_tinh]="Nữ",0))
Chữ ký của lamvankhanh Xin chào, mình là lamvankhanh, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-07 -14.
Những người đã cảm ơn maidinhdan
(16-07-16, 10:43 PM)lamvankhanh Đã viết: =Count(IIf([gioi_tinh]="Nam",0))
=Count(IIf([gioi_tinh]="Nữ",0))

Nhập theo công thức trên, báo lỗi kiểu dữ liệu không đúng.
Ví dụ: Làm ở REPORT.
BÁO CÁO in 10 học sinh. thống kê có bao nhiêu nam, nữ trong danh sách trên (cùng 1 trang báo cáo).
Chữ ký của vu_truong vu_truong,gia nhập Thủ Thuật Access từ 16-07 -16.
Những người đã cảm ơn

Bạn làm ra chưa, chỉ mình với, mình cũng đang vướng mắc thống kê NAM - NỮ trong DANH SÁCH hiện ra (ở cùng 1 trang báo cáo).
Chữ ký của vu_truong vu_truong,gia nhập Thủ Thuật Access từ 16-07 -16.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Làm sao để in được trang chẳn hoặc trang lẻ trong report access? nhattiensinh 5 1,042 08-12-16, 11:55 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Cho mình hỏi cách tạo report động theo ngày BayVeo 1 69 07-12-16, 09:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 28 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 142 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  [Help] Sắp xếp dữ liệu trong báo cáo hoanghai902 2 89 03-11-16, 01:22 AM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 2 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ