Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[hỏi] Cách nhận biết để lấy đủ talbe
Hiện tại mình còn rắc rối trong việc chọn table nào cho hợp lí để làm query ( Q ) . Đề nào cũng thế cứ Q1 là mình cứ lấy hết table ra , nhưng lỗi xảy ra là mình lấy hết table thì nó ko hiện ? lấy đủ nó mới hiện lên .
==> Làm sao để mình biết mà lấy vừa đủ số table đây các bạn , mình cần sự giúp đỡ nhiệt tình từ TTA ..

Chữ ký của suzuki_130 Xin chào, mình là suzuki_130, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Không rõ ràng.
Hay up lên và đặt nhu cầu
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(03-05-12, 11:57 PM)suzuki_130 Đã viết: Hiện tại mình còn rắc rối trong việc chọn table nào cho hợp lí để làm query ( Q ) . Đề nào cũng thế cứ Q1 là mình cứ lấy hết table ra , nhưng lỗi xảy ra là mình lấy hết table thì nó ko hiện ? lấy đủ nó mới hiện lên .
==> Làm sao để mình biết mà lấy vừa đủ số table đây các bạn , mình cần sự giúp đỡ nhiệt tình từ TTA ..

bởi vì bạn sai lầm từ nhận thức. Đề không yêu cầu lấy hết, mà yêu cầu các field.
Field nào liên quan thì lấy, không thì thôi!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Noname trả lời ở đâu sao ko thấy vậy ....
Chữ ký của suzuki_130 Xin chào, mình là suzuki_130, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-04 -12.
Những người đã cảm ơn
(04-05-12, 01:01 PM)suzuki_130 Đã viết: Noname trả lời ở đâu sao ko thấy vậy ....

Đọc kỹ câu trả lời!
Cách tư duy về Access của bạn như vậy người ta gọi là học tủ! Nên học lại từ đầu đi bạn!

Góp ý về cách trình bày. Bạn không nên dùng font chữ lớn nếu không cần thiết. Điều này gây khó chịu cho người đọc.

Bạn nên học lại cơ bản về table, nhất là relationship. Nắm được các mối quan hệ giữa các table đó bạn sẽ biết mình cần chọn table nào để làm query.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] cách lọc nhân viên làm việc ở 2 phòng ban? hoanghai902 1 55 27-11-16, 04:49 PM
Bài mới nhất: Noname
  [Hỏi] cách lọc giá trị trên 2 trường khác nhau? hoanghai902 1 70 18-11-16, 09:27 AM
Bài mới nhất: vulhu06
  [Hỏi] Cách lọc trong query trungdv007 10 356 11-10-16, 08:30 AM
Bài mới nhất: trungdv007
  {Hỏi] Cách Tạo Truy Vấn % Giảm Giá Trong kỳ bán hàng thangbomdethuong2000 6 269 03-10-16, 01:27 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  [Hỏi] Cách lọc chuỗi trong query không cần theo thứ tự. toancvp 2 113 29-09-16, 09:18 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ