Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Update nợ tháng trước là nợ cũ tháng sau
mình đang làm quản lý tiền điện mà có 2 chỗ chưa biết xử lý

đó là làm sau để update nợ tháng trước mình nhập vào là nợ cũ của tháng sau... và số mới tháng trước là số cũ tháng sau.

Thứ 2 là ... phần mục đích sử dụng mình ko biết cách nào để tính

Nếu sinh hoạt thì 100 chữ đầu là tính vs tieuthu*đơn giá 1, 50 chữ tiếp tieuthu*đơn giá 2 ... nếu kinh doanh thì tính tieuthu*đơn giá
Chữ ký của tacm77 Xin chào, mình là tacm77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Bạn nhập nợ bằng form hay nhập trực típ trong table vậy, cái này hơi rắc rối đa, up file lên mấy a pro support cho :P. Còn phần muc đích sd góp ý thế nỳ :
ThanhTien:iif([MucDichSuDung]="KinhDoanh",tieuthu*dongia,iif([CSM]-[CSC]<=100,tieuthu*dongia1,100*dongia1+([CSM]-[CSC]-100)*dongia2,0))

MucDichSuDUng la field phân biệt là kinh doanh hay sinh hoạt nhé.
Chữ ký của hoanglonglangtu Chiều tắt nắng trên con đường quen thuộc
Mưa rơi buồn qua ngõ vắng không em
Từng hạt ngọc rơi đùa qua kẽ lá
Những giọt tràn đầy ngõ ngách tâm tư
Em có biết chiều nay anh vẫn nhớ
Ở nơi nào em có nhớ chăng anh

Trên đời có quá nhiều chữ nếu,đáng tiếc là đều đã qua,việc đã xảy ra,hối hận cũng vô dụng
ღღღღღTài sản của hoanglonglangtu (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(missing operator) in query exp... ThanhTien:iif nó báo lỗi chỗ này bạn ơi hình như ko phải dấu : dấu : nó ko cho thì phải, field ThanhTien mình tạo rồi
Chữ ký của tacm77 Xin chào, mình là tacm77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-04 -12.
Những người đã cảm ơn
ThanhTien: IIf([mucdichsudung]="KinhDoanh",[tieuthu]*[dongia],IIf([tieuthu]>=100,[tieuthu]*[dongia1]+([tieuthu]-100)*[dongia2],[tieuthu]*[dongia1]))

mình mới test cái này thấy oki nè, sr vì ở trên không test.

Trên đời có quá nhiều chữ nếu,đáng tiếc là đều đã qua,việc đã xảy ra,hối hận cũng vô dụng
Những người đã cảm ơn
Mình tạo rồi thêm dòng đó vào sau select mà nó báo lỗi chỗ dấu : bạn ơi. cái đó bạn test ở query hay table zak
Những người đã cảm ơn
Làm ở query mà bạn, trong table mình nghĩ không cần trường ThanhTien đâu ^^!

Những người đã cảm ơn
Bạn có thể tạo 1 cái query như vậy up lên cho mình xem đc ko, mình làm sau nó cứ báo lỗi chỗ dấu : hoài
Những người đã cảm ơn
Có thể lỗi xảy ra ở phần truy vần dữ liệu, tổ chức CSDL của bạn có thể không phù hợp.Bạn kt lại nhé :
[Hình: thanhtien.bmp]

Những người đã cảm ơn
ak thì ra zak, mình viết tay bằng sql chứ ko sử dụng cái này, nếu như cái này thì sql nó sẽ ra là as thanhtien chứ không phải là thanhtien: nên khi mình copy dòng trên qua sql nó cứ báo lỗi chỗ : ... mình tưởng trong sql mà lại viết đc thanhtien: hee hee
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Lọc Hợp đồng theo điều kiện ngày tháng vuthaiha90 7 288 28-11-16, 05:31 PM
Bài mới nhất: vuthaiha90
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 87 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Hướng Dẫn Lọc ngày tháng năm lùi một ngày so với ngày hiện tại và trừ thứ bảy, chủ nhật jeck09nt 3 122 21-10-16, 12:41 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Update từ query A sang B phamvanvy2003 8 447 28-08-16, 10:11 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Hỏi] Điều kiện lọc ra các tháng trong Make query nhatbonhg 3 422 08-06-16, 06:58 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ