Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giúp tạo query không lặp lại các dòng
Mình đang làm 1 cái query từ 3 bảng, trong đó có 2 bảng không có liên kết với nhau. khi mình run thì dữ liệu bị lặp lại. Tức là bảng này có 2 giá trị ứng với điều kiện, bảng kia cũng có 2 giá trị ứng với điều kiện thì khi run sẽ chạy ra bốn dòng. Mình không mún bị lặp lại giá trị như vậy. Có cách này để khi run nó chỉ chạy ra 2 dòng không mọi người? Cảm ơn mọi người đã chia sẽ!
Chữ ký của nguyentienphat Xin chào, mình là nguyentienphat, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 26-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Cấu trúc các bảng ntn vậy bạn. Bạn có thể thiết lập quan hệ tạm cho 2 table đó khi show table trong khi tạo query vậy sẽ không bị lặp lại nữa.
Chữ ký của hoanglonglangtu Chiều tắt nắng trên con đường quen thuộc
Mưa rơi buồn qua ngõ vắng không em
Từng hạt ngọc rơi đùa qua kẽ lá
Những giọt tràn đầy ngõ ngách tâm tư
Em có biết chiều nay anh vẫn nhớ
Ở nơi nào em có nhớ chăng anh

Trên đời có quá nhiều chữ nếu,đáng tiếc là đều đã qua,việc đã xảy ra,hối hận cũng vô dụng
ღღღღღTài sản của hoanglonglangtu (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(26-04-12, 04:08 PM)nguyentienphat Đã viết: Mình đang làm 1 cái query từ 3 bảng, trong đó có 2 bảng không có liên kết với nhau. khi mình run thì dữ liệu bị lặp lại. Tức là bảng này có 2 giá trị ứng với điều kiện, bảng kia cũng có 2 giá trị ứng với điều kiện thì khi run sẽ chạy ra bốn dòng. Mình không mún bị lặp lại giá trị như vậy. Có cách này để khi run nó chỉ chạy ra 2 dòng không mọi người? Cảm ơn mọi người đã chia sẽ!

Cái cơ bản là bạn lấy những trường nào của các table để đặt vào lưới query. Nếu không sẽ bị trùng là cái chắc
Cho file lên mọi người chỉ dẫn cho
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query theo cbobox tieuho828 0 11 Hôm qua, 10:12 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 164 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Xin giúp đỡ về sử dụng hàm Dlookup với nhiều điều kiện dangh5 1 75 30-11-16, 10:44 PM
Bài mới nhất: dangh5
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 87 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ