Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cách khắc phục khi hiện Msgbox: enter Parameter Value
Mình tạo form báo cáo nhập kho, có 2 textbox là TxtTungay và TxtDenngay. Rồi mình tạo report báo cáo nhập kho. Khi nhập vào form thì hiện report có ngày chứng từ là từ TxtTungay đến TxtDenngay.
Mỉnh cũng tạo nút IN report với Macro.
Vấn đề mình hỏi là sao khi click nút In thì nó lại hiện lên msgbox là Enter Parameter Value, mặc dù mình đã nhập ở 2 textbox của form rồi. Bác nào biết xin chỉ bảo ạ!!! Cám ơn thiệt nhiều
Chữ ký của Ling Xin chào, mình là Ling, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-04 -12.
Những người đã cảm ơn
- Có file không bạn, vấn đề có thể ở report đó.
Chữ ký của hoanglonglangtu Chiều tắt nắng trên con đường quen thuộc
Mưa rơi buồn qua ngõ vắng không em
Từng hạt ngọc rơi đùa qua kẽ lá
Những giọt tràn đầy ngõ ngách tâm tư
Em có biết chiều nay anh vẫn nhớ
Ở nơi nào em có nhớ chăng anh

Trên đời có quá nhiều chữ nếu,đáng tiếc là đều đã qua,việc đã xảy ra,hối hận cũng vô dụng
ღღღღღTài sản của hoanglonglangtu (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(22-04-12, 06:30 PM)Ling Đã viết: Mình tạo form báo cáo nhập kho, có 2 textbox là TxtTungay và TxtDenngay. Rồi mình tạo report báo cáo nhập kho. Khi nhập vào form thì hiện report có ngày chứng từ là từ TxtTungay đến TxtDenngay.
Vấn đề mình hỏi là sao khi click nút In thì nó lại hiện lên msgbox là Enter Parameter Value, mặc dù mình đã nhập ở 2 textbox của form rồi. Bác nào biết xin chỉ bảo ạ!!! Cám ơn thiệt nhiều

Trong cái query nguồn của report ở trường Ngay có yêu cầu nhập dữ liệu cho trường này từ parameter thế nên khi open report access bắt bạn ghi dữ liệu. bạn thay cái điều kiện ợ query bằng hai giá trị textbox của form báo cáo là được
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(23-04-12, 11:07 AM)Xuân Thanh Đã viết:
(22-04-12, 06:30 PM)Ling Đã viết: Mình tạo form báo cáo nhập kho, có 2 textbox là TxtTungay và TxtDenngay. Rồi mình tạo report báo cáo nhập kho. Khi nhập vào form thì hiện report có ngày chứng từ là từ TxtTungay đến TxtDenngay.

Trong cái query nguồn của report ở trường Ngay có yêu cầu nhập dữ liệu cho trường này từ parameter thế nên khi open report access bắt bạn ghi dữ liệu. bạn thay cái điều kiện ợ query bằng hai giá trị textbox của form báo cáo là được
Thân

Bạn vào Form, chỉnh sửa Macro cho Nut IN Report, thay vi chỉ đơn giản là Open Report ... bạn thêm vào IF.
Trong phần Condition (điều kiện), bạn so sánh [TxtTungay] <= [TxtDenNgay] then Action , đến đây bạn kéo đoạn Open Report bên trên vào Action này. Sau đó thêm tiếp Else
trong phần Action của Else thì chọn MessageBox , đến đây chắc bạn đã hiểu, mình sẽ gõ vào thông báo của riêng mình , ví dụ: Vui lòng nhập lại, ngày Bắt đầu phải nhỏ hơn hoặc bằng Ngày kết thúc .....

nếu vẫn chưa được, bạn email: chanhtuong@yahoo.com mình sẽ gửi file mẩu cho bạn. Mình cũng mới tìm hiểu Access và mới tham gia diễn đàn.
Chữ ký của mcsevn Xin chào, mình là mcsevn, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 01-05 -13.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] cách giữ dòng tiêu đề trên trang 1 khi in. hoanghai902 4 63 8 Giờ trước
Bài mới nhất: hoanghai902
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 27 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Hỏi] Số không được ngăn cách bởi dấu phẩy hoặc chấm trong Text xndt 2 116 14-10-16, 04:20 PM
Bài mới nhất: xndt
  Bỏ hiểm hiển thị trên form ChiMai 1 111 06-09-16, 02:53 PM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  [Hỏi] Khoảng cách detail và page footer lúc in ra toidjtjmtoi 4 393 23-07-16, 12:25 PM
Bài mới nhất: toidjtjmtoi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ