Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tìm kiếm tiếng việt trong SQL Server 2000
Em đã Updata lên SQL server 2000
Client chạy Access 2003 kết nối qua ODBC
Nhưng khi dùng query tìm kiếm những trường dạng text thì lúc được lúc không, đặc biệt không ra kết quả với những tên có chữ Đ, ư, dấu ngã, dấu nặng..
VD: Select * from hocsinh where hoten='Lưu'
Select * from hocsinh where hoten='Đức' thì không ra kết quả
Nếu :
Select * from hocsinh where hoten='Hoàn'
Select * from hocsinh where hoten='Nam' thì lại ra kết quả

Trước đây data bên Access thì chạy ngon hết, các bác giúp em với
Chữ ký của dung2007 Xin chào, mình là dung2007, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-02 -12.
Những người đã cảm ơn
(27-03-12, 03:19 PM)dung2007 Đã viết: Em đã Updata lên SQL server 2000
Client chạy Access 2003 kết nối qua ODBC
Nhưng khi dùng query tìm kiếm những trường dạng text thì lúc được lúc không, đặc biệt không ra kết quả với những tên có chữ Đ, ư, dấu ngã, dấu nặng..
VD: Select * from hocsinh where hoten='Lưu'
Select * from hocsinh where hoten='Đức' thì không ra kết quả
Nếu :
Select * from hocsinh where hoten='Hoàn'
Select * from hocsinh where hoten='Nam' thì lại ra kết quả

Trước đây data bên Access thì chạy ngon hết, các bác giúp em với

Nhưng bạn có thử tìm những từ liên quan tên Đức, Lưu...Ví dụ tìm mã số học sinh của các bạn này xem tên nó hiển thị thế nào? Mình nghi ngờ SQL server Chưa được đặt đúng bảng mã
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Tìm MaHS thì nó ra ngay vì MaHS mình đặt không dấu theo kiểu : MS001, MS002
Bạn xem giúp mình với
Nói thêm là trước đây ở Access mình vẫn dùng tốt
Mình dùng chính công cụ Data Import And Export của thằng SQL Server để import Data lên, liệu có sao không bác nhỉ
Chữ ký của dung2007 Xin chào, mình là dung2007, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-02 -12.
Những người đã cảm ơn
(27-03-12, 04:47 PM)dung2007 Đã viết: Tìm MaHS thì nó ra ngay vì MaHS mình đặt không dấu theo kiểu : MS001, MS002
Bạn xem giúp mình với
Mình dùng chính công cụ Data Import And Export của thằng SQL Server để import Data lên, liệu có sao không bác nhỉ

Import export thì không có vấn đề gì! ý mình hỏi là tìm theo mã, thì cột tên có còn nguyên vẹn không hay bị vỡ chữ. Rồi copy chính những chữ vừa query ra bên cột tên, sau đó query lại theo những gì vừa copy thử xem
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
(27-03-12, 05:07 PM)Noname Đã viết:
(27-03-12, 04:47 PM)dung2007 Đã viết: Tìm MaHS thì nó ra ngay vì MaHS mình đặt không dấu theo kiểu : MS001, MS002
Bạn xem giúp mình với

Import export thì không có vấn đề gì! ý mình hỏi là tìm theo mã, thì cột tên có còn nguyên vẹn không hay bị vỡ chữ. Rồi copy chính những chữ vừa query ra bên cột tên, sau đó query lại theo những gì vừa copy thử xem

Khi tìm theo mã thì vẫn ra bình Tên bình thường rồi copy tên đó vào query để lọc nhưng không ra kết quả. Nhưng tên khác thì được ví dụ: Hoàn, Trung, Nam,Liên....Nhưng Lưu, Đức, Nghĩa thì query không ra kết quả
Những người đã cảm ơn
Bạn đang dùng phiên bản SQL server nào vậy! Nếu 2008 thì không nói làm gì, từ 2005 trở về trước hỗ trợ cho Unicode không tốt lắm vì vậy bạn phải nhập nhập liệu bằng bảng mã : Vietname Locate 1258 thì mới có thể query được.
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
Có cách nào Convert ko Noname! Bạn giúp mình với dữ liệu nhiều quá, nếu gõ lại thì mất nhiều công quá
Những người đã cảm ơn
Cám ơn bác Noname, em đã chuyển sang Access ProJect và đã giải quyết được tình hình
Những người đã cảm ơn
(28-03-12, 09:56 AM)dung2007 Đã viết: Có cách nào Convert ko Noname! Bạn giúp mình với dữ liệu nhiều quá, nếu gõ lại thì mất nhiều công quá
Bạn dùng công cụ Unikeys là convert được
(28-03-12, 04:36 PM)dung2007 Đã viết: Cám ơn bác Noname, em đã chuyển sang Access ProJect và đã giải quyết được tình hình

Access Project đúng với tên gọi của nó! Chỉ dùng cho việc tạo project ban đầu của bước thiết kế, thường là mạnh trong tạo view/ Procedure... Tuy nhiên, nó ngốn đường truyền/ram và CPU khủng khiếp nếu bạn dùng nó như là 1 application có >4 người dùng. Bạn nên cân nhắc sử dụng.
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Xây dựng Class Modules trong Access ( Cơ bản đến Nâng cao) maidinhdan 2 188 13-11-16, 05:32 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] SQL lỗi khi tham chiếu trường trong Forms Phung Duc 1 73 02-11-16, 03:17 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên
  Ms Access VBA và Google drive, một vài ý tưởng trong chia sẻ và đồng bộ số liệu... paulsteigel 46 3,862 07-10-16, 02:43 PM
Bài mới nhất: kieu manh
  Ứng dụng đổi tên file trong windows hàng loạt tranthanhan1962 7 1,212 19-09-16, 04:16 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Export dữ liệu sang Word ( Nhiều dòng trong sub) danhxetnghiem 26 3,095 01-08-16, 11:08 AM
Bài mới nhất: jeck09nt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ