Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
giúp tôi cách so sánh và update thay đổi của 2 dữ liệu
Tôi có 2 dữ liệu mới và cũ :
+ Dữ liệu mới có thêm 2 bảng K,M : VD Dữ liệu cũ hiện có 8 bảng A, B,C ...
+ Dữ liệu mới có thêm trường ở bảng A : trường Tinhtoan

Hiện khi nâng cấp dữ liệu tôi toàn phải làm thủ công là mở 2 dữ liệu ra rồi copy ... các thay đổi vào dữ liệu cũ

Có bác nào biết cách so sanh sự thay đổi giữa 2 dữ liệu rồi update chúng theo cái mới được không, xin các bác trợ giúp.
Xin chân thành cảm ơn.
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
- Bạn nói chi tiết hơn xíu đc ko. chẳng hạn khi nâng cấp bạn lấy những dữ liệu j từ database mới, mục đích sử dụng của database mới & cũ mà bạn nói,...
-Nói rõ hơn mọi ng mới giúp đúng vấn đề bạn thắc mắc !
- Chưa rõ lắm nhưng mình nói thế này nhé : để tiện lấy data từ database khác mình thường dùng cách link table từ database cần lấy data, xong xài querry hay sql update là okie.
Mong reply của bạn ^^!
Chữ ký của hoanglonglangtu Chiều tắt nắng trên con đường quen thuộc
Mưa rơi buồn qua ngõ vắng không em
Từng hạt ngọc rơi đùa qua kẽ lá
Những giọt tràn đầy ngõ ngách tâm tư
Em có biết chiều nay anh vẫn nhớ
Ở nơi nào em có nhớ chăng anh

Trên đời có quá nhiều chữ nếu,đáng tiếc là đều đã qua,việc đã xảy ra,hối hận cũng vô dụng
ღღღღღTài sản của hoanglonglangtu (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
(15-03-12, 11:08 AM)hoanglonglangtu Đã viết: - Bạn nói chi tiết hơn xíu đc ko. chẳng hạn khi nâng cấp bạn lấy những dữ liệu j từ database mới, mục đích sử dụng của database mới & cũ mà bạn nói,...
-Nói rõ hơn mọi ng mới giúp đúng vấn đề bạn thắc mắc !
- Chưa rõ lắm nhưng mình nói thế này nhé : để tiện lấy data từ database khác mình thường dùng cách link table từ database cần lấy data, xong xài querry hay sql update là okie.
Mong reply của bạn ^^!

Khi chạy một chương trình mình có nhiều File trong đó có 1 File chương trình và một file dữ liệu, File chương trình lấy dữ liệu của File dữ liệu thông qua link table như bạn nói. Nhưng ở đây khi mình nâng cấp File dữ liệu (thêm các bảng, thêm các trường) thì mình hỏi có cách nào không phải làm thủ công mà vẫn update File dữ liệu cũ thành File dữ liệu mới đươc không.
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn có thể tham khảo bài này để biết cách thêm cột vào table ở 1 file khác

http://thuthuataccess.com/forum/thread-118.html
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tránh xung đột dữ liệu trong access quocdung9999 16 1,692 23-11-16, 11:13 AM
Bài mới nhất: quocdung9999
  Cần giúp đỡ chuyển số có thập phân ra chữ ledangvan 12 635 07-11-16, 03:56 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Thủ Thuật] Tạo thanh tiến trình trên Form (Progress bar) khi xử lý dữ liệu ongke0711 18 1,500 21-10-16, 10:17 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn So sánh Cú pháp kết nối của DAO và ADO maidinhdan 2 270 28-09-16, 10:26 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Xin giúp đỡ về VBA Access ! vocan 12 664 11-07-16, 10:45 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ