Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Autokeys
Khi em tạo macro Autokeys có vấn đề phát sinh là tại form đăng nhập chưa gõ tên và mật khẩu nhưng nếu dùng phím tắt đã tạo trong macro Autokeys thì nó vẩn thực thi lệnh đó mặc dù đăng nhập chưa thành công.
Vậy anh chị nào có cách khắc phục không. Nếu không đăng nhập được thì cũng không cho sử dụng phím tắt.
http://www.mediafire.com/?ynj09ih68xsc741
Chữ ký của hadangpr Hỡi thế gian ngu là gì mà không ai chịu nhận!
Những người đã cảm ơn
Chỉ có cách bạn ràng buộc khi thực thi các lệnh autokey.
Đầu tiên của mở 1 form hay làm điều gì đó! Nếu username có permission thì cho thực thi, không có thì không làm...

Như vậy, nếu user chưa đăng nhập đương nhiên là không có permission để thực thi đoạn code hay mở form
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hadangpr
(17-02-12, 01:13 PM)Noname Đã viết: Chỉ có cách bạn ràng buộc khi thực thi các lệnh autokey.
Đầu tiên của mở 1 form hay làm điều gì đó! Nếu username có permission thì cho thực thi, không có thì không làm...

Như vậy, nếu user chưa đăng nhập đương nhiên là không có permission để thực thi đoạn code hay mở form

thực sự em vẩn chưa hiểu lắm về cách anh đưa ra.
Những người đã cảm ơn
Ví dụ như hành động mở form
Tức là Autokey của bạn không Action trực tiếp 1 cái gì cả, Mà nó gọi tới một function. Function này làm nhiệm vụ mở Form.

Như vậy ở funtion mở form này, bạn check xem user đã đăng nhập chưa, chưa thì báo chưa đăng nhập, rồi thì cho mở!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hadangpr , haquocquan
(17-02-12, 05:07 PM)Noname Đã viết: Ví dụ như hành động mở form
Tức là Autokey của bạn không Action trực tiếp 1 cái gì cả, Mà nó gọi tới một function. Function này làm nhiệm vụ mở Form.

Như vậy ở funtion mở form này, bạn check xem user đã đăng nhập chưa, chưa thì báo chưa đăng nhập, rồi thì cho mở!

hà OK cảm ơn anh em hiểu rồi
Những người đã cảm ơn
Có ai biết action "setvalue" trong access 2000,2003 nằm ở đâu, hay thay đổi thành action nào trong access 2007 không vậy
mình có macro cũ ( copy của người ta hjjj) có action là "setvalue", nhưng mình đang dùng trong access 2007 nó báo lỗi hoài, mong các Pro chỉ giáo, Thanks nhiều....
Chữ ký của quangktag Xin chào, mình là quangktag, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 31-07 -12.
Những người đã cảm ơn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ