Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Không cho hiện thông báo khi xóa record
Trong access 2003 vào tool/option/edit bỏ dấu check tại action query thì không hiện thông báo khi xóa 1 record, nhưng trong access 2010 thì làm việc này chỗ nào vậy các anh. Ai biết chỉ giúp với. Xin chân thành cảm ơn!
Chữ ký của nguyenbalai Càng học càng thấy mình ngu, vì thấy mình ngu nên càng phải học!
Những người đã cảm ơn
Thường thì người ta dùng code như sau:

Mã PHP:
DoCmd.SetWarnings (False' Tat hop thoai thong bao
'
Code xoa
DoCmd
.SetWarnings (True'Tra lai binh thuong 
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , Hạ Vàng
Mình làm như vậy nhưng không thấy hiệu quả, nó vẫn cứ hiện thông báo anh ạ!
Chữ ký của nguyenbalai Càng học càng thấy mình ngu, vì thấy mình ngu nên càng phải học!
Những người đã cảm ơn
(02-02-12, 08:25 AM)nguyenbalai Đã viết: Mình làm như vậy nhưng không thấy hiệu quả, nó vẫn cứ hiện thông báo anh ạ!

Bạn vào Click Vào Đây để tham khảo nhé.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(02-02-12, 10:51 AM)domfootwear Đã viết:
(02-02-12, 08:25 AM)nguyenbalai Đã viết: Mình làm như vậy nhưng không thấy hiệu quả, nó vẫn cứ hiện thông báo anh ạ!

Bạn vào Click Vào Đây để tham khảo nhé.

Cái link đó có nhiều bài hay quá! Để hôm nào rảnh dịch cho bà con đọc! love struck
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn domfootwear
Link đó chỉ hướng dẫn đến access 2007, không có hướng dẫn cho access 2010 anh ơi, access 2010 khác lắm anh ạ. Nếu viết được code anh cho em luôn cái file demo, em cảm ơn anh nhiều nhiều!
Những người đã cảm ơn
Pó tay lun, xin cái file demo cho Off. 2010 đi anh, off. 2007 thì được nhưng off 2010 thì em pó tay rồi hic hic hic!
Những người đã cảm ơn
Em làm trên 2k3 chưa thử trên 2010 nên không biết thế nào

Code như sau:
Mã:
Private Sub cmdXOA_Click()
On Error GoTo Err_cmdXOA_Click
    TRALOI = MsgBox("BAN THAT SU MUON XOA PHIEU THU NAY?", 20, "CANH BAO!")
    If TRALOI = vbYes Then

DoCmd.SetWarnings False 'Cái này chặn thông báo mặc định của Access
        DoCmd.DoMenuItem acFormBar, acEditMenu, 8, , acMenuVer70
        DoCmd.DoMenuItem acFormBar, acEditMenu, 6, , acMenuVer70

Else
        MsgBox "BAN DA BO QUA HANH DONG NAY", , "THONG BAO"

End If
Exit_cmdXOA_Click:
    Exit Sub

Err_cmdXOA_Click:
    MsgBox "KHONG CO DU LIEU BAN DAU!", vbOKOnly, "THONG BAO"
    Resume Exit_cmdXOA_Click

End Sub
Mong được chia sẻ kinh nghiệm!
Chữ ký của dtv197 Xin chào, mình là dtv197, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-08 -11.
Những người đã cảm ơn Noname , nguyenbalai
Sau khi tham khảo file demo, mình thấy quá Ok! Cảm ơn bạn dtv197 và noname nhiều lắm, để mình chạy thử file demo trên Access 2010 thử nhé, mình tin chắc là được, sẽ hồi âm sau khi cài off 2010 và chạy thử. Một lần nữa xin được cảm ơn!
Những người đã cảm ơn
Tui đã làm code nút XÓA giống bạn nhưng trên AC 2010 không thực hiện được (AC 2003 thì được). Bạn có thể chỉ code khác dùm
Trên AC 2010 tui làm bất cứ câu lệnh nào mà có lòng hàm if thì không thực hiện được, bạn có biết tại sao k?
Chữ ký của nhoc77 Xin chào, mình là nhoc77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-01 -13.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Thủ Thuật] Ẩn record trong table theo ngày tháng tvn_hut 6 486 24-04-16, 01:00 AM
Bài mới nhất: tvn_hut
  [Thủ Thuật] Hiện thông báo nhắc nhở và gửi vào TASK của MS OUTLOOK ongke0711 5 548 16-01-16, 11:41 PM
Bài mới nhất: lamvanphung
  [Thủ Thuật] Tạo Menu thu gọn hoặc mở rộng (Ẩn/ Hiện các menu con) ongke0711 3 574 14-10-15, 11:52 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Demo Cho tất cả thông báo tiếng việt vào một Macro maidinhdan 3 988 23-07-15, 03:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
Wink [Thủ Thuật] Tùy biến Msgbox Unicode dễ dàng mà không lỗi font tranthanhan1962 0 516 31-10-14, 01:43 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ