Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo số ngẫu nhiên trong access
Xin chào các cao thủ, tôi có vấn đề cần chỉ giáo.
Số là tôi tạo một chương trình lấy ngẫu nhiên các số từ trong khoảng nhất định nào đó ví dụ 100. tôi viết lệnh như sau:
nn = Int((100 * Rnd()) + 1)
tuy nhiên mỗi lần tôi vào ứng dụng thì nó đều cho ra dãy số như nhau.
Ví dụ lần 1 vào: (bấm liên tục) 36; 27;29;16..
tôi tắt ứng dụng vào lại nó lại được y chang dãy lần trước, có ai biết vì sao không giúp với.
Tôi muốn mỗi lần vào là 1 dãy khác nhau chứ ko giống nhau như thế
Chữ ký của conanha Xin chào, mình là conanha, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-10 -11.
Những người đã cảm ơn
rnd trong Access là một số không hoàn thiện. Vì vậy mình thêm yếu tố thời gian để đảm bảo nó là ngẫu nhiên.

Bạn thử thêm dòng này trước dòng lệnh của bạn, đảm bảo số sẽ ra ngẫu nhiên khác kết quả

Mã:
r = Int(Rnd(100) * 365) + Day(Now) + Month(Now) + Year(Now) + Hour(Now) + Minute(Now) + Second(Now) + 123456789
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan
Đúng là thay đổi nhưng số lớn hơn số mình cần. Mình muốn nó nằm trong khoảng 100 thôi Noname ơi.
Chữ ký của conanha Xin chào, mình là conanha, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-10 -11.
Những người đã cảm ơn
(02-01-12, 10:57 AM)conanha Đã viết: Đúng là thay đổi nhưng số lớn hơn số mình cần. Mình muốn nó nằm trong khoảng 100 thôi Noname ơi.

Mình nói thêm trước chứ không nói thay thế.
Mã:
r = Int(Rnd(100) * 365) + Day(Now) + Month(Now) + Year(Now) + Hour(Now) + Minute(Now) + Second(Now) + 123456789

Mục tiêu của bạn là số nn kìa! Còn dòng ở trên đừng quan tâm nó Mục tiêu là cho nó xáo trộn ô nhớ thôi. Giống như bốc bài để ngẫu nhiên thì phải xào bài lên vậy. Vị trí bốc cố định mà!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , conanha
MInh làm được rồi, từ chính ý tưởng của bạn. Cảm ơn nge
Những người đã cảm ơn
(02-01-12, 05:35 AM)Noname Đã viết: rnd trong Access là một số không hoàn thiện. Vì vậy mình thêm yếu tố thời gian để đảm bảo nó là ngẫu nhiên.

Bạn thử thêm dòng này trước dòng lệnh của bạn, đảm bảo số sẽ ra ngẫu nhiên khác kết quả

Mã:

Không cần phức tạp dữ vậy đâu bạn...

Chỉ cần gọi hàm Randomize() trước là được rồi..

Randomize

Vầy là đẹp lắm rồi...
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
Star 
Xin chào các cao thủ, tôi có vấn đề cần chỉ giáo.
Tôi muốn viết chương trình quay số ngẫu nhiên: số được lấy ngẫu nhiên trong 01 tables nhập từ bàn phím. Có nút "bắt đầu" và khi bấm nút này số chạy hỗn loạn. Có nút "Kết quả" và khi bấm nút này nó dừng lại và đưa ra 1 số ngẫu nhiên trong tables. (Ghi chú số đã đưa ra rồi sẽ bị xóa trong tables tức là chỉ xuất hiện một lần thôi)
Tôi làm hoài mà nó không được như ý./.
Những người đã cảm ơn
Cảm ơn bạn ht03. Bạn file làm nó chạy được rất tốt, nhưng mình muốn có nút dừng nũa và trên Form1 chạy còn phải có họ tên nữa (dự liệu này trước kia mình gửi còn thiếu). Chương trình của bạn sao khi mình nhập số liệu vào nó không chạy. ban đầu chưa chạy chương trình thì "tb1DuLieuLuu" không có mẫu tin (của bạn xóa nó thì chương trình không chạy). Text3 của bạn chỉ chạy tới 10 là nó dừng. mình muốn khi bấm nút dừng nó mới dừng. Cố gắng gúp mình nhé!
Chữ ký của manhtuan777 Xin chào, mình là manhtuan777, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-04 -13.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 187 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 117 17-10-16, 08:43 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 355 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Chèn file văn bản word vào access danhxetnghiem 10 437 11-10-16, 03:42 PM
Bài mới nhất: danhxetnghiem
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 177 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ