Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo một nút cmd close reports load cùng report
Chào các anh chị pro access chẳng là em có một bài toán mà chưa biết phải tính làm ra sao mong các anh chị chỉ giúp em trườn hợp sau đây:

Em muốn có một nút close luôn nổi bên phải cạnh thanh cuốn lên/xuống của reporst sau khi mở ra để in. để thuận tiện cho việc khi zoom to/nhỏ không phải lo khi đóng report thì form mở cùng cũng mất tiêu luôn. thậm chí cửa sổ database cũng mât tiêu luôn.

Em mong các anh chị bầy cách cho em. xin cảm ơn các anh chị đã quan tâm
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(17-11-11, 10:52 AM)quanghoasla Đã viết: Chào các anh chị pro access chẳng là em có một bài toán mà chưa biết phải tính làm ra sao mong các anh chị chỉ giúp em trườn hợp sau đây:

Em muốn có một nút close luôn nổi bên phải cạnh thanh cuốn lên/xuống của reporst sau khi mở ra để in. để thuận tiện cho việc khi zoom to/nhỏ không phải lo khi đóng report thì form mở cùng cũng mất tiêu luôn. thậm chí cửa sổ database cũng mât tiêu luôn.

Em mong các anh chị bầy cách cho em. xin cảm ơn các anh chị đã quan tâm

Nó có sẵn mà bạn, khi đóng thì bạn click vào dấu chéo nhỏ bên dưới dấu chéo lớn (Nếu Report ở dạng Max), còn normal thì dể thấy rồi phải không bạn.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
vâng cảm ơn anh. cái đó em biết là access có sẵn rồi. em vẫn muốn như cách của em có cách nào giải quyết không ạ?
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn xem file, và modi cho phù hợp với nhu cầu.

File đính kèm
.zip   db1.zip (Kích cỡ: 28.5 KB / Tải về: 56)
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn domfootwear , Noname
(17-11-11, 11:27 AM)quanghoasla Đã viết: vâng cảm ơn anh. cái đó em biết là access có sẵn rồi. em vẫn muốn như cách của em có cách nào giải quyết không ạ?
Làm được nhưng dùng cách khác, không phải theo ý tưởng của bạn.
Tạo 1 form, khi load report mở form đó ra, lợi dụng cái nút đóng của form, khi click vào thì thoát report.
Bạn làm thử nhé.
Thân mến

Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
Những người đã cảm ơn
ai rà cách của anh hay quá luôn. nhưng anh có thể bỏ cái nut x trên menu được không? tại vì nếu vô tình click vào đó là đóng cái nút đó lại thì lại không có tác dụng gì.
Những người đã cảm ơn
(17-11-11, 12:36 PM)quanghoasla Đã viết: ai rà cách của anh hay quá luôn. nhưng anh có thể bỏ cái nut x trên menu được không? tại vì nếu vô tình click vào đó là đóng cái nút đó lại thì lại không có tác dụng gì.
Làm thêm cho bạn 1 cái ví dụ về cái form tôi nói ở trên.

File đính kèm
.zip   CloseReport.zip (Kích cỡ: 80.25 KB / Tải về: 78)
Những người đã cảm ơn Noname
cảm ơn anh nhé. dựa vào cái thứ 2 này nghe có vẻ hay hơn. xem ví dụ và gợi ý như vây em có cách giải quyết bài toán của mình rồi.happy
Những người đã cảm ơn Noname
Còn một cách để giải bài toán của bạn một cách đơn giản hơn là: tạo Toolbar cho Report

[Hình: a8044a54dce0749e2ce98e9d73934087_39729441.h4.jpg]

- Tạo 1 cái Toolbar: đặt tên cho nó: Inreport chẳng hạn
- Kéo thả mấy cái nút lệnh có sẵn trong AC lên cái Toolbar mới tạo (như hình)
- Trong properties của report bạn chọn Toolbar là tên Inreport mới tạo ra (xong)

Và đây là kết quả:

[Hình: 806e5b9cb071884e7841d44f8fbfe447_39729841.h5.jpg]

Note: chỉnh event On Active của report cho nó bung lớn toàn màn hình cho đẹp (như hình á).
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , darkmoon , haquocquan , thelemontree10 , thuc1605 , khanhduycsgt

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 18 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 250 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 286 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 109 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ