Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cách Load lại Form sau khi nhấn nút Thêm, Sửa, Xóa!
Em tạo 1 TreeView, Và có các textbox tương ứng để thêm thông tin, vấn đề là sau khi thêm thì Thông tin trên TreeView không tự động Load mà mình phải tắt Form mở lại hoặc là vào thiết kế và ra xem thì mới được. Em hỏi có cách nào khi nhấn thêm thì Form tự load dữ liệu luôn không. Em dùng lệnh Me.Requery mà không được.
Ảnh trước khi Thêm:
[Hình: TruocKhiThem.jpg]
Ảnh sau khi Thêm:
[Hình: SAuKhiThem.jpg]
Link demo: http://www.mediafire.com/?umxqjkq2hn9njtx
Form tên Tree

Chữ ký của huynguyenbd Khi ta buồn giải sầu bên men rượu, sống không yêu cho con gái nó them!
ღღღღღTài sản của huynguyenbd (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Requery chỉ áp dụng trong trường hợp form của bạn có record source.
Trường hợp của bạn vì bạn "vẽ" lại tree mỗi lần load form, nên requery hay refresh đầu không có tác dụng.
bạn nên. Để đoạn code vẽ tree của mình ở 1 sub nào đó, rồi gọi nó mỗi khi thêm hoặc load form.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn huynguyenbd , Txgroup_2
Thanks anh Noname, để em về xem lại thử Hi.
Chữ ký của huynguyenbd Khi ta buồn giải sầu bên men rượu, sống không yêu cho con gái nó them!
ღღღღღTài sản của huynguyenbd (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Txgroup_2
Các bác có bài hướng dẫn cơ bản về tree cho e học hỏi tý
Chữ ký của hungle2006 hungle2006,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-10 -15.
Những người đã cảm ơn
Các a làm một bài hướng dẫn vê Tree cơ bản cho e học hỏi với
Những người đã cảm ơn
(07-04-16, 08:13 AM)hungle2006 Đã viết: Các a làm một bài hướng dẫn vê Tree cơ bản cho e học hỏi với

Chào bạn hungle2006

Các thủ thuật nói về Treeview cơ bản điều có trên diễn đàn.

Bạn sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn sẽ thấy rất nhiều

Để trở thành một người giỏi về lập trình, phải biết tìm kiếm và ngâm cứu...sau đó hãy đặt câu hỏi về những gì chúng ta chưa hiểu..

Với tổng số bài viết và các Demo do các thành viên đóng góp trên diễn đàn này mình nghĩ nó cũng đủ cho mọi vấn đề bạn đang cần tìm kiếm ở hôm nay và ngày mai.

Vì vậy, chúng ta cần đánh đúng câu hỏi và ô tìm kiếm là sẽ ra ngay kết quả cho bạn thôi.

Lý do mình viết điều này có 02 vấn đề:
+ Bạn đặt quá nhiều câu hỏi không liên quan đến tiêu đề bài viết sẽ gây loãng nội dung diễn đàn, vì thế nếu có ai như bạn sau này vào tìm sẽ có ngay kết quả như bạn " Sẽ không tìm ra nội dung cần tìm" đó chưa kể là việc đặt tiêu đề tùm lum như: Help, Form bị lỗi, Query  không chạy...

+ Không chịu khó đọc từng bài khi sử dụng thanh tìm kiếm. Lập trình nóng vội không mang lại kết quả gì, giống như copy vậy, qua 1 tháng thì kiến thực bạn có được nó sẽ trôi đi như nước.

Thân mến!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hungle2006
Xin lỗi tất cả các a, em trên diễn đàn, em cũng không có ý định làm loãng nội dung diễn đàn, em cũng chịu khó tìm kiếm các vấn đề cần hỏi nhưng khó là e dùng window 64bit và access 2013 nên tải các file mẫu về không chạy được nên không hiểu được.
Những người đã cảm ơn
(07-04-16, 06:01 PM)hungle2006 Đã viết: Xin lỗi tất cả các a, em trên diễn đàn, em cũng không có ý định làm loãng nội dung diễn đàn, em cũng chịu khó tìm kiếm các vấn đề cần hỏi nhưng khó là e dùng window 64bit và access 2013 nên tải các file mẫu về không chạy được nên không hiểu được.

Bạn nên cài office 32bit để nghiên cứu, học hỏi từ các file demo. Hầu hết các file demo access trên diễn đàn và các forum khác cũng điều  là 32bit và là office 2003. Hơn nữa nếu bạn phát triển ứng dụng Access của bạn trên nền 64bit thì đem qua phần lớn các PC khác sẽ không chạy được (vì không phải 64bit).
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Thủ Thuật] Tạo thanh tiến trình trên Form (Progress bar) khi xử lý dữ liệu ongke0711 18 1,496 21-10-16, 10:17 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Tạo Form đăng ký tài khoản phuc_thanhtien 15 1,018 27-09-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Gửi tin nhắn SMS bằng Access lmthu 6 338 25-06-16, 12:23 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Help] lệnh tìm kiếm và hiển thị kết quả tìm kiếm trên form tvn_hut 12 1,013 25-06-16, 12:22 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Thủ Thuật] Tạo Form đánh giá 1 - 5 sao cho từng Record ongke0711 0 118 03-05-16, 06:51 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ