Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Vấn đề về in Report theo record hiện hành trên form ?
Mình muốn tạo một nút in trên Form để in ngay record hiện hành theo report đã có sẵn chứ không cần phải nhập điều kiện có được không các bạn. Mong các bạn trả lời sớm cho minh. Thanks trước nha.
File dữ liệu của mình đây.
http://www.mediafire.com/?viyf57fi41l03lv
Chữ ký của hueqlhc Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
ღღღღღTài sản của hueqlhc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
bạn háy post data của bạn lên mediafia. sau đó gửi đường links đến data bạn chia sẻ. còn trên web không khuyến khích chúng mình tải các files có dung lượng lớn. vì nó còn ảnh hưởng đến tài nguyên về lưu trữ và băng thông truy cập của website nữa.bạn nghiên cứu lại cách post data chia sẻ từ các trang webs free khác nhé
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình sorry, đã post lại file ở bài trên cùng rồi, mong các bạn quan tâm giải quyết sớm
Chữ ký của hueqlhc Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Up cái chờ các bạn giải quyết. Thanks
Những người đã cảm ơn
Ai giúp mình cái. Thanks các bạn
Những người đã cảm ơn
Mình đã làm được rồi các bạn ạ.
Mở report ở chế độ Design, chọn View>Properties (nếu chưa mở Properties)
Chọn tab Data, chọn Record Source, nhấn vào dấu 3 chấm bên phải để mở Query nguồn. Gõ vào phần Criteria bên dưới cột Manv như sau:
[Forms]![F_Tiepnhan]![Matiepnhan]
Lưu Query và Report. Thêm 1 nút lệnh trên Form để mở Report vừa thiết kế (Dùng Command Button Wizard cho mau). Mỗi khi nhấn nút lệnh thì Report chỉ in biên nhận hiện hành.

Những người đã cảm ơn sonlt1978 , haquocquan
Cũng hay.

Mình dùng cách khác.

Đó là ở nút cmdPrintReport chẳng hạn, mình code OnClick event, mình lọc dữ liệu theo form của nó như sau:

Trích dẫn:OpenReport Method

expression.OpenReport(ReportName, View, FilterName, WhereCondition, WindowMode, OpenArgs)
expression Required. An expression that returns a DoCmd object.

ReportName Required Variant. A string expression that's the valid name of a report in the current database. If you execute Visual Basic code containing the OpenReport method in a library database, Microsoft Access looks for the report with this name, first in the library database, then in the current database.

View Optional AcView. The view to apply to the specified report.

AcView can be one of these AcView constants.
acViewDesign
acViewNormal default Prints the report immediately.
acViewPivotChart Not supported.
acViewPivotTable Not supported.
acViewPreview

FilterName Optional Variant. A string expression that's the valid name of a query in the current database.

WhereCondition Optional Variant. A string expression that's a valid SQL WHERE clause without the word WHERE.

WindowMode Optional AcWindowMode. The mode in which the form opens.

AcWindowMode can be one of these AcWindowMode constants.
acDialog The form's Modal and PopUp properties are set to Yes.
acHidden The form is hidden.
acIcon The form opens minimized in the Windows taskbar.
acWindowNormal default The form is in the mode set by its properties.

OpenArgs Optional Variant. Sets the OpenArgs property.

Remarks
For more information on how the action and its arguments work, see the action topic.

The maximum length of the WhereCondition argument is 32,768 characters (unlike the Where Condition action argument in the Macro window, whose maximum length is 256 characters).

You can leave an optional argument blank in the middle of the syntax, but you must include the argument's comma. If you leave one or more trailing arguments blank, don't use a comma following the last argument you specify.

Example
The following example prints Sales Report while using the existing query Report Filter.

DoCmd.OpenReport "Sales Report", acViewNormal, "Report Filter"

Cái này nhấn F1 là hiện ra trợ giúp.
Chữ ký của sonlt1978 Xin chào, mình là sonlt1978, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 06-09 -11.
Những người đã cảm ơn haquocquan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Sửa lỗi form tạo báo cáo phiacuoiconduong 2 39 22-11-16, 10:45 AM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 245 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 283 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 107 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ