Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm sao để điền giá trị của cột cần thêm vào table ACCESS
Hiện tại mình đang có 2 table(1 table Access, 1 table link từ Excel).Trong đó mình muốn điền giá trị của 2 cột trong table Execl vào table Acess với điều kiện phải giống Mahd, lô.Xin giúp đỡ dùm, vì mình cũng mới bất đầu làm việc với Acess nên gà lắm.Mong các anh chị giúp đỡ.
Chữ ký của boyband0409 Xin chào Guest! Mình là boyband0409, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
Nguyên tắc là bạn link table Excel vào chương trình. Sau đó chạy 1 query Append vào table của Access.
Nếu không làm được, bạn up cả file Access và File Excel lên http://mediafire.com. Sau đó chia sẻ link qua đây mọi người giúp cho!

Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn boyband0409
(29-10-10, 09:10 AM)boyband0409 Đã viết: Hiện tại mình đang có 2 table(1 table Access, 1 table link từ Excel).Trong đó mình muốn điền giá trị của 2 cột trong table Execl vào table Acess với điều kiện phải giống Mahd, lô.Xin giúp đỡ dùm, vì mình cũng mới bất đầu làm việc với Acess nên gà lắm.Mong các anh chị giúp đỡ.

Bạn có 2 tables: table1 (của access); table2 (link từ file Excel),
TABLE1(mahd,lo,ten,soluong,thanhtien,.............), soluong và thanhtien chưa có dữ liệu.
TABLE2(mahd,lo,soluong,thanhtien)
Bạn muốn điền soluong và thanhtien vào từ TABLE2 vào TABLE1 với điều kiện có mahd và lo giống nhau?
Thử xem sao:

Mã:
UPDATE TABLE1 INNER JOIN TABLE2 ON TABLE1.mahd=TABLE2.mahd SET TABLE1.soluong=TABLE2.soluong, TABLE1.thanhtien=TABLE2.thanhtien where (TABLE1.mahd=TABLE2.mahd and TABLE1.lo=TABLE2.lo)

Cơ bản code là như vậy. Mình chưa chạy, bạn thử xem nhé.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , Cafe Via He , boyband0409
Cám ơn mọi người và anh Haquocquan rất nhiều em đã giải quyết được vấn đề này.
Có điều cho em hỏi:
UPDATE TABLE1 INNER JOIN TABLE2 ON TABLE1.mahd=TABLE2.mahd SET TABLE1.soluong=TABLE2.soluong

đoạn code này có ý nghĩa là: Cập nhật vào TB1 và liên kết với Table 2(inner join có phải là liên kết ko anh) và liên kết ở cột mahd không anh.
Chữ ký của boyband0409 Xin chào Guest! Mình là boyband0409, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tạo Query, thêm giá trị vào cột mới Che_Guevara 2 164 06-11-16, 07:35 PM
Bài mới nhất: Che_Guevara
  Điền Mr hoặc Ms theo giới tính huuduy.duy 8 489 04-11-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: huuduy.duy
  Hướng Dẫn Cách tạo Query để cập nhật lại thời gian trong table. ngokimhang33 9 382 28-09-16, 10:36 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  Thêm số thứ tự trong Query Noname 12 4,997 10-09-16, 08:32 AM
Bài mới nhất: lehongduc
  [Help] Tính tổng theo điều kiện các trường trong nhiều table,đưa ra kết quả bignosevinatex 6 761 06-09-16, 10:56 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ