Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
lỗi không mở được access
Mình có file access, mấy lần trước thì thao tác bình thường. đến hộm qua mình mở access ko được.Nó báo lỗi microsoft access detected corruption in this file và ,..... back up and restore database. CAc bạn giúp mình cách khắc phục lỗi này nhé, hiện mình đang rất cần.thanks
Chữ ký của nguyenchuon Xin chào, mình là nguyenchuon, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-07 -11.
Những người đã cảm ơn
Mở access, vào tool-> databaspe utilities-> compact and repaire datahbase . Chọn file của bạn. Nếu may mắn thì dùng đươc!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình cũng đã làm rồi nhưng không sửa được file. Còn cách nào khác nữa không bạn?
Chữ ký của nguyenchuon Xin chào, mình là nguyenchuon, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-07 -11.
Những người đã cảm ơn
(28-07-11, 05:54 PM)nguyenchuon Đã viết: Mình cũng đã làm rồi nhưng không sửa được file. Còn cách nào khác nữa không bạn?
Tìm cách gửi file lên xem thử nhé bạn.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(29-07-11, 11:35 AM)domfootwear Đã viết:
(28-07-11, 05:54 PM)nguyenchuon Đã viết: Mình cũng đã làm rồi nhưng không sửa được file. Còn cách nào khác nữa không bạn?
Tìm cách gửi file lên xem thử nhé bạn.

Sử dụng phần mềm repair file đi. Ok hết
Chữ ký của Nguyendinhthanh My site: Tài liệu
ღღღღღTài sản của Nguyendinhthanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
cũng chỉ hiệu quả được phần nào thôi. cơ bản lỗi của file có quá nghiêm trọng hay không. cũng có lần mìn thêm một đoạn code vào là bị báo lỗi convert sau khi save. nhưng bỏ đoạn code mới thêm vào thì ok không vấn đề gì nữa." trường hợp của mình là vẫn mở được" còn của bạn nguyenchuon thì cứ áp dụng cách của bạn nguyendinhthanh xem sao.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 87 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 109 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 150 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 133 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Lỗi] Không chạy được VBA Code hungthanmx 3 219 04-09-16, 03:48 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ