Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 4.75 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cho chữ chạy từ A-Z trong report
vấn đề thế này . mình có bài tập thiết kế report trong đó có dòng kí hiều từ tên xuống từ A->Z cho mỗi câu hỏi . mình muốn hỏi làm sao cho chữ tự chạy từ A->Z cho mỗi câu hỏisad

Chú ý đặt tiêu đề rõ ràng cho bài viết
Noname
ღღღღღTài sản của mrchau911 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
hix help me . VD 1/ con mèo
2/ con heo ( cái này mình biết làm )
3/ con cọp
còn làm cái này A. haha
B. hihi ( cái này chưa làm được)
C. huhu
mình muốn các bạn giúp đánh chữ tự động tự trên xuống
hix help me . VD 1/ con mèo
2/ con heo ( cái này mình biết làm )
3/ con cọp
còn làm cái này A. haha
B. hihi ( cái này chưa làm được)
C. huhu
mình muốn các bạn giúp đánh chữ tự động tự trên xuống
Những người đã cảm ơn
Có một mánh thế này:
Khi bạn tạo report, ô số thứ tự bạn để =1. Và ô Running Sum =Over All thì số nó tự tăng dần 1->2->3
Nhưng Chữ thì bạn không thể làm như thế. Nhưng ta có hàm Char để chuyển từ số thành chữ.
Nghĩa là bạn tạo 1 ô tên là txtSTT trong report và có các thuộc tính sau:
-Visible: No
-Controll Source : =1
- Running Sum: Over All

bạn tạo 1 ô Đánh Alphabe bình thường. Và có Control source =Chr([txtSTT]+64)
Khi đó, khi ô STT bằng 1, thì ta sẽ có ô cần đánh số theo thức tự A-z = Char(65) tức là chữ A. Tương tự khi STT=2 thì nó là B.... Nhưng số record của bạn ít thôi nhé. Không thì nó ra cả tiếng ả rập đấy! 014
Chúc thành công!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Cafe Via He , haquocquan , nhunguyet0103
hihi minh moi vao ghe thong cam . chac hoc hoi noname nhieu
Những người đã cảm ơn
wao! kho qua
Chữ ký của giaiphapac Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Mình đang làm 1 chương trình Quản lý, rất cần chỉ giáo của anh em trong diễn đàn

Mình đang gặp rắc rối với chương trình quản lý sinh viên, đến phần nhập điểm mình chưa biết sử lý ra sao. Mong các bác chỉ giáo cho:
- Khi mở From nhập điểm mình muốn khi chọn MaLop và MaMon thì SubFrom tự động hiển thị ra danh sách lớp mình đã chọn và tự động gán MaMon vào cột MaMon.
Rất mong các bác và bác noname chỉ giáo dùm cho.
Trân trọng cảm ơn!
Chữ ký của kycamau Xin chào, mình là kycamau, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-06 -11.
Những người đã cảm ơn
khó hiểu we'
Những người đã cảm ơn
vấn đề là bạn phải tạo khoá chinh như sau. idlop là khoá chính( primerkey) trong tablelop, con idlop trong tablemon để bình thường. bạn chú ý là sau khi bạn tạo khoá chính idlop thì bạn nhớ kiểu định dạng ví dụ mình để format kiểu text thì idlop trên tablemon bạn cũng để kiểu text để tạo mối quan hệ (relationship) giữa 2 bảng này thông qua idlop( như vậy nó mới không báo lỗi). sau khi bạn tạo xong mối quan hệ. mạ save file dữ liệu của bạn lại. và mở tablelop ra. sau đó nhập thử 1-2 lớp vào xong bạn để ý bên trái có 1 dấu (+) nhỏ ở đầu dòng các cell đấy. bạn click đúp vào dấu (+) thì nó sẽ hiện ra phần nhập môn. mình chỉ dẫn thế chắc bạn biết cách làm rồi. chúc bạn thành công. vui vẻ, happyhappy
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nhunguyet0103
Cảm ơn Noname nhé , thật sự cảm ơn

(31-10-10, 03:33 PM)Noname Đã viết: Có một mánh thế này:
Khi bạn tạo report, ô số thứ tự bạn để =1. Và ô Running Sum =Over All thì số nó tự tăng dần 1->2->3
Nhưng Chữ thì bạn không thể làm như thế. Nhưng ta có hàm Char để chuyển từ số thành chữ.
Nghĩa là bạn tạo 1 ô tên là txtSTT trong report và có các thuộc tính sau:
-Visible: No
-Controll Source : =1
- Running Sum: Over All

bạn tạo 1 ô Đánh Alphabe bình thường. Và có Control source =Chr([txtSTT]+64)
Khi đó, khi ô STT bằng 1, thì ta sẽ có ô cần đánh số theo thức tự A-z = Char(65) tức là chữ A. Tương tự khi STT=2 thì nó là B.... Nhưng số record của bạn ít thôi nhé. Không thì nó ra cả tiếng ả rập đấy! 014
Chúc thành công!
Chữ ký của hoacoxuan Xin chào, mình là hoacoxuan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-05 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 19 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  [Help] Sắp xếp dữ liệu trong báo cáo hoanghai902 2 86 03-11-16, 01:22 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 250 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 286 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 2 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ