Đánh giá chủ đề:
  • 6 Votes - 2.83 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Truyền dữ liệu từ form vào table
Làm thế nào để truyền dữ liệu sau tính toán trên Form vào Table để lưu trữ cũng như sử dụng. Viết lệnh thế nào trong VB để sau khi nhập trong Form nó sẽ chạy Query mình chỉ định nhỉ? Cho em 1 file demo cụ thể được thì càng tốt :P

Có thể gán trực tiếp giá trị đó trên textbox vào biến trong vb không nhỉ?
Chữ ký của cal.bvth Xin chào! Mình là cal.bvth, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
Move cái này qua box Form, chẳng liên quan gì query cả! big hug
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Vì em dùng hàm now() để tính thì mỗi ngày vào form nó lại khác nhau về dữ liệu straight face Thế mà chạy Query thì không ổn >"< Có ai có cao kiến gì để cho nó vào thẳng Table không crying
Chữ ký của cal.bvth Xin chào! Mình là cal.bvth, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
(27-10-10, 10:12 AM)cal.bvth Đã viết: Vì em dùng hàm now() để tính thì mỗi ngày vào form nó lại khác nhau về dữ liệu straight face Thế mà chạy Query thì không ổn >"< Có ai có cao kiến gì để cho nó vào thẳng Table không crying

Bạn cho defautl giá trị của field là now() là được. Mỗi khi record được tạo ra, nó sẽ lấy giờ hệ thống gán vào
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
(27-10-10, 10:35 AM)Noname Đã viết: Bạn cho defautl giá trị của field là now() là được. Mỗi khi record được tạo ra, nó sẽ lấy giờ hệ thống gán vào
Cái này thì em làm được rồi. Nhưng còn cái vụ kia của em thì sao crying Đọc ở khắp nơi mà chả cái nào đc hypnotized
Những người đã cảm ơn
(27-10-10, 09:43 AM)cal.bvth Đã viết: Làm thế nào để truyền dữ liệu sau tính toán trên Form vào Table để lưu trữ cũng như sử dụng. Viết lệnh thế nào trong VB để sau khi nhập trong Form nó sẽ chạy Query mình chỉ định nhỉ? Cho em 1 file demo cụ thể được thì càng tốt :P

Có thể gán trực tiếp giá trị đó trên textbox vào biến trong vb không nhỉ?
Có nhiều cách, nhưng cách đơn giản nhất dành cho người mới chơi với Access là gán record source cho form ( là 1 table). TextboxA nào đó được gán record source tương ứng field muốn lưu.
Giá trị của TextboxA được gán trong event After Update của textbox nhập liệu:
TextboxA.value= xxx
Trong đó xxx là giá trị tính ra được cần lưu.
Nhưng thông thường những thứ nào có thể tính toán được thì chẳng ai lưu lại cả. Cho nhẹ dữ liệu thôi! big hug
Ví dụ: Thành tiền = số lượng x đơn giá
Thì người ta chỉ có lưu: số lượng, đơn giá. Record source của cột thành tiền = [soluong]x[dongia]
Nhưng chẳng cần lưu làm gì cho nặng

Nếu bạn lần đầu thao tác với Access thì không nên bỏ qua công cụ hỗ trợ Wizarl. Nó hữu ích trong việc tạo mã tự động lắm, tuy hơi thừa nhưng đáp ứng đa số nhu cầu cơ bản
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn rmpnicelife
Xin chào Noname và tất cả các bạn trong Diễn đàn. rmpnicelife còn non về lĩnh vực này lắm,
chỉ mong học hỏi mọi người thật nhiều thôi. Xin cảm ơn !!!!!
Chữ ký của rmpnicelife Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 36 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 199 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 187 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 124 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ