Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhờ xem giúp (lỗi form)
Chào các bạn.
Mình mới học sử dụng access, mình chỉ tự học thôi. Hiện nay công việc của mình cần quản lý người nước ngoài làm (thực ra thì có thể làm bằng excel cũng được, nhưng nếu dùng access thì tiện hơn). Mình cần 1 chương trình để quản lý số liệu nên mới tự học access, vì vậy kiến thức về access của mình còn rất kém, mong mọi người chỉ giúp.
Hiện mình đã làm xong vài bảng và form, Vấn đề là ở chỗ: khi ở chế độ design thỉ không sao, chuyển sang chế độ thường thì form lại bị lung tung. Chẳng biết là tại sao nữa, các bạn giúp mình với nhé.

Nếu bạn nào cũng làm về quản lý người nước ngoài thì cùng mình làm nhé.
Cám ơn các bạn đã quan tâm.

lecongquan@gmail.com
0983524809

File đính kèm
.zip   QLLDNN 16.6.11.zip (Kích cỡ: 68.5 KB / Tải về: 25)
Chữ ký của lecongquan Xin chào, mình là lecongquan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-07 -11.
Những người đã cảm ơn
mình xem file của bạn có sao đâu. bạn nêu yêu cầu cụ thể hơn nhé
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Wink 
Cảm ơn bạn đã xem giúp mình.
Mình không biết cách up ảnh lên nên mình gửi file word để bạn xem nhé. Không hiểu sao lại bị như vậy.

File đính kèm
.zip   hinh.zip (Kích cỡ: 110.45 KB / Tải về: 11)
Chữ ký của lecongquan Xin chào, mình là lecongquan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-07 -11.
Những người đã cảm ơn
Mình đã mở file của bạn, có bị như hình bạn gửi lên đâu.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
mình test thử không thấy lỗi như bạn. chắc do bản ms office bạn dùng là ver 2007 có thể bị lỗi. mình dùng bản 2003. bản này mình test không bị lỗi như bạn. bạn có thể remove bản đó sau đó cài lại thử xem sao.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Thanks nhiều,
Mình cũng thử xem trên 2003 thì thấy không bị lỗi, chắc là do office của mình bị lỗi, thanks nhiều nhé.
Sau này nếu còn gặp vướng mắc bạn cho mình hỏi tiếp nhé. Chúc sức khỏe
Những người đã cảm ơn
Cái này k phải lỗi Office 2007. Chính là do properties Horizontal AnchorVertical Anchor của 1 số Label và Textbox của form gây ra.
Bạn ấn Ctr + phím A chọn hết tất cả các đối tượng trên form rồi set properties cho tất cả là:

Horizontal Anchor : Left
Vertical Anchor: Top

là OK

Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] K biết là lỗi hay gì cần trợ giúp. nhocdevill11 2 68 08-12-16, 05:02 PM
Bài mới nhất: nhocdevill11
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 626 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 103 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 133 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 495 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ