Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Sử dụng lệnh in ấn trong chương trình không cần cài driver cho máy in
Hiện nay mình cài driver cho máy in để in phiếu của chương trình access mình viết, tuy nhiên in có vẻ chậm và font chữ thì không đẹp. Mình nghe nói có đoạn code nào viết trong chương trình in ra luôn mà không cần cài driver cho máy in. Tốc độ in nhanh, font chữ đẹp. Bạn nào biết thì giúp mình hen, mình đang rất cần nó. Cám ơn nhiều.
Chữ ký của yeubongdo01 Xin chào, mình là yeubongdo01, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 03-07 -11.
Những người đã cảm ơn
Theo mình biết nếu không cài chương trình điều khiển cho máy in " tức là setup driver priter" thì làm sao mà điều khiển cho máy in thi hành mệnh lệnh của bạn được. mình chưa được nghe như bạn nói bao giờ bây giờ mới nghe thấy. nếu có bạn chia sẻ cho anh em với nhé.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn yeubongdo01
Máy in mình nói là loại in bill (hóa đơn) tính tiền ở các siêu thị đó. loại máy U220. Vì mình làm trong st, chương trình tính tiền của siêu thị mình là mua ở nước ngoài, lại xem máy tính tiền của thu ngân thì mình không thấy cài driver máy in U220 gì hết mà thu ngân vẫn in ào ào khi tính tiền xong. khi hỏi thì mới biết chương trình tính tiền có tích hợp lệnh in. cái gì lệnh in ngoài dos gì đó mình không biết nữa. Ai biết thì chỉ mình cám ơn
Chữ ký của yeubongdo01 Xin chào, mình là yeubongdo01, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 03-07 -11.
Những người đã cảm ơn
(03-07-11, 05:24 PM)yeubongdo01 Đã viết: Máy in mình nói là loại in bill (hóa đơn) tính tiền ở các siêu thị đó. loại máy U220. Vì mình làm trong st, chương trình tính tiền của siêu thị mình là mua ở nước ngoài, lại xem máy tính tiền của thu ngân thì mình không thấy cài driver máy in U220 gì hết mà thu ngân vẫn in ào ào khi tính tiền xong. khi hỏi thì mới biết chương trình tính tiền có tích hợp lệnh in. cái gì lệnh in ngoài dos gì đó mình không biết nữa. Ai biết thì chỉ mình cám ơn

Chương trình tích hợp được lệnh in chỉ khi nhà sản xuất máy in cung cấp, vì họ đã tích hợp drive vào chương trình rồi. Bạn thử hỏi lại ai là người cung cấp chương trình đó!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn yeubongdo01
Vậy cho mình hỏi : bạn có từng nghe nói "tạo lệnh in ngoài Dos" không?, code trong access như thế nào?, ai biết có thể giúp mình xin cám ơn
Những người đã cảm ơn
Bạn thử lệnh này xem:
Mã:
copy c:\tam\hoso.txt /B
Với c:\tam\hoso.txt là nội dung bạn muốn in
ở access, bạn dùng:
Call shell "copy c:\tam\hoso.txt /B"

Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , Cafe Via He , yeubongdo01

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 87 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 230 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] chương trình đơn giản để so sánh chuỗi text kanmai07 4 319 28-09-16, 06:05 PM
Bài mới nhất: kanmai07
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 132 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Lỗi] Không chạy được VBA Code hungthanmx 3 219 04-09-16, 03:48 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ