Đánh giá chủ đề:
  • 5 Votes - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Quán Cafe vỉa hè Online
Tách cà phê vẫn trên tay, ánh nhìn em vẫn hướng về cánh cửa, hình ảnh nhẹ nhàng đưa em vào hư không, những âm thanh vang cao trong đầu, trên tay không còn đôi nhẫn xưa.

Em nhớ anh đã từng hỏi :’’Cô bé lạ lùng, sao em lại mang nhẫn đôi mỗi tay một chiếc thế huh?”. Lúc đó em đã muốn hét toáng lên rằng: "Tất nhiên là vì em biết anh sẽ không bao giờ tặng em hay xỏ một chiếc nhẫn nào vào tay em cả”. Suy nghĩ ngu ngơ của em, và giờ đây cũng tại nơi đây, nơi anh đã hỏi em hàng trăm lần câu hỏi tại sao đó, thì nay anh đã ở đâu? Có phải anh đã bên Hạ Vàng, người anh yêu, người duy nhất đã chiến thắng em, Hạ Vàng là thế: mái tóc màu ngà, đôi mắt long lanh vàtrong sáng, Hạ Vàng còn hơn cả một hiện vật giá trị, Hạ Vàng xinh đẹp, lại tài giỏi. Em luôn che giấu tình yêu của mình vì tình yêu của anh về Hạ Vàng, em giấu nó trong cùng tận của nỗi đau, trong vực thẫm tâm hồn em.
Ôi, Cà phê vỉa hè.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Cafe Via He , Hạ Vàng , Noname
Nhạc êm dịu, ngày cuối tuần nhẹ, hẫng. Và những giọt của ly cà phê pha phin vừa qua có vẻ như chảy không đều, nhưng giọt nào dường như cũng muốn hoàn thành nhiệm vụ nhỏ nhoi của mình: làm nên một ly cà phê tối thứ sáu
Cà phê, trời se lạnh cuối tuần... lắng đọng...Một chút nhớ, một chút thương thêm tẹo hờn giận vu vơ ... tất cả đủ để hình thành một thứ tình cảm rất lạ, khó định hình, khó gọi tên vì nó chưa rõ ràng!
Cảm ơn thật nhiều những người đã xuất hiện trong cuộc đời mình, dù có người cho mình nỗi đau, thương tổn hay niềm vui và hạnh phúc, có người cho mình cảm giác được quan tâm, chia sẻ, có người lại giúp mình hiểu được thế nào là cô đơn và quên lãng. Cảm ơn những người đến rồi lại đi, cảm ơn những người xuất hiện và ở lỳ trong trái tim mình, cảm ơn những người chiếm một góc tâm hồn mình, những người khiến mình quan tâm và không thể rời mắt.
Khó khăn trong cuộc sống đâu có ít, nhưng nó giúp ta mạnh mẽ hơn. Khi đó, vẫn có bàn tay của người khác nâng mình dậy, có khi chỉ là ai đó bỏ thời gian lắng nghe và chia sẻ, là ai đó đã đi bộ cùng mình mỗi tối dưới hàng cây, là ai đó vỗ vai động viên "Cố lên, rồi mọi chuyện sẽ qua", là ai đó hỏi mình "không sao thật chứ?”.
Vậy nên, những người đã từng xuất hiện trong cuộc sống của mình, dù ghét hay yêu, gần hay xa, cũ hay mới, quen nhau thời gian ngắn hay dài,... đều không quan trọng bởi họ đóng một vai trò, vị trí nhất định trong cuộc sống của mình!
Cảm ơn tất cả vì đã xuất hiện trong cuộc đời tôi!

[Hình: CafePhin.jpg]

Nhấp giọt đắng trên môi
Chợt bâng khuâng đến lạ
Ngoài đường người hối hả
Sao ta thấy cô đơn ?
Cà phê phố chiều buồn
Nhớ thương người da diết
Nơi xa người có biết
Ta nhớ người ...Người ơi...!

Những người đã cảm ơn Hạ Vàng , Noname

Đôi khi thèm một mình trong quán vắng, nghe Khánh Ly với nhạc Trịnh...

Để tâm hồn trôi về đâu đó...
xa xôi, bâng khuâng...

[Hình: 23991_1233388871132_1121468461_30574626_235029_n.jpg]
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng , haquocquan , Cafe Via He
Khó ai cưỡng lại được màu đen thâm trầm và mùi hương quyến rũ của những giọt cà phê. Có biết bao tâm tình, cảm xúc của con người hòa quyện trong đó những giọt rơi chầm chậm. Muốn gặp bạn bè: “Cà phê không?”. Nhớ em yêu: “Tối nay cà phê em nhé!”. Khi buồn, ta một mình một góc nhỏ quán quen ngồi nghe Trịnh nghêu ngao những lời tự tình của thế kỷ. Khi vui, ta bước vào một quán cà phê sôi động, nếm từng giọt cà phê lí lắc cùng âm vang khúc nhạc. Cảm xúc của ta nương theo từng ly cà phê mà thăng hoa hay dịu lắng. Hãy nghe Thúy tím nói về cà phê bạn nhé!

Đen thẫm giọt cà phê
Ngần ngừ rơi hay ở?
Rơi nào giọt này ấm
Rơi nào giọt này thơm
Rơi thêm một giọt đắng
Quyện chút đường...vừa duyên !
Em - cà phê đen tím
Hữu xạ tỏa hương thiền
Chắt nỗi lòng trăn trở
Thành giọt đời thần

Những người đã cảm ơn Noname , Hạ Vàng , Cafe Via He
[Hình: app_full_proxy.php?app=4949752878&v=1&si...GCP001.jpg]

HỌ ĐÃ NÓI

"Một trong những trang nổi nhất hiện nay về những địa điểm cà phê ở cả hai miền Nam Bắc. Ghiền Cà Phê đều đặn mỗi tuần đều có một album về một quán café đặc sắc đi kèm theo đó là lời bình của chính những người đã từng đến những quán trên. Mỗi album đều đảm bảo được góc nhìn toàn diện về mỗi địa điểm cũng như những điểm cộng điểm trừ mà các fan không nên bỏ qua. Hiện nay, Ghiền Cà Phê đang tiếp tục cập nhật những quán café tại Hải Phòng, Đà Nẵng..." - Hoa Học Trò Online

NHỮNG CÂU NÓI HAY VỀ CÀ PHÊ

"Cà phê khiến ta mạnh mẽ, điềm đạm và thông thái" - Jonathan Swifl

“Mỗi buổi sáng thức giấc, nếu không có tách cà phê, tôi cảm thấy mình vô vị!” - Napoleon

Có người nói: "Cà phê không phải là thú thanh thản như trà, càng không mạnh mẽ bạo liệt như rượu. Người thưởng thức nhẹ nhàng cho rằng cà phê là gạch nối giữa niềm vui và nỗi buồn. Với ai đang muộn phiền, cà phê càng day dứt như một bản nhạc có nhiều dấu lặng. Còn những kẻ môn đồ của giáo phái cà phê thì cho đó là người đàn bà mang bùa ngải trong mình...."

"Nhiều người, không chịu được vị đắng của cà phê nên thường bỏ đường hoặc sữa cho bớt đắng. Tôi không cho đường hay sữa vào cà phê bởi tôi biết: phải nếm trải qua cay đắng mới cảm nhận được ngọt ngào đến lịm người. Cho dù vẫn tiếp tục phải uống cà phê đắng nhưng tôi vẫn không nản lòng vì dư vị ngọt ngào của nó." - Bunny

Mỗi giọt cà phê rơi, thời gian như ngừng hẳn lại.

Tôi yêu ly cà phê buổi sáng, con đường ngập lá vàng ♪ ♫ ♩ ♬

Một tách cà phê uống vào buổi sáng mang lại sự hưng phấn tuyệt vời mà không một tách cà phê nào khác dù là buổi chiều hay buổi tối có thể tạo ra được.

Uống cà phê để hiểu, để biết, để yêu... Cà phê ngon là cà phê mình uống thấy ngon thì dù cà phê chỗ khác có nổi tiếng đến mấy cũng không như cái gọi là cà phê của mình. Cà phê mộc hay cà phê có hương liệu, mỗi loại có một hương vị riêng. Ngon ở chỗ người thưởng thức, tâm trạng người thưởng thức, lần đầu thưởng thức (chứ không phải uống) lạ lắm, giống như khám phá 1 người bạn, một tâm hồn, khám phá vị ngọt, vị nồng, khám phá xem mình có hợp với nó hay không...

Cà phê đã trở thành một món ngon dành cho tâm hồn mỗi người, người tìm đến cà phê khi có những tâm sự, trăn trở, người tìm đến cà phê như tìm một nguồn cảm hứng sáng tạo trong công việc, người tìm đến cà phê đơn giản như một cách thưởng thức cuộc sống!

Thêm chút đường cà phê có ngọt? Thêm chút tình mình có thuộc về nhau?

Anh cà phê phê chị cà phê, cà đúng chỗ phê mà phê đúng chỗ cà

Cà phê thì phải đen như địa ngục, đắng như tử thần và ngọt ngào tựa tình yêu…

"Mẹ tôi thường nhấp một ngụm mỗi khi pha cà phê cho ba để đảm bảo rằng nó không nóng và quá lạt. Đó là tình yêu" - Danny, 7 tuổi

Đàn ông rất giống cà phê bởi nếu là loại ngon sẽ làm bạn mất ngủ! :-)

* Tổng hợp từ nhiều nguồn khác nhau, trong đó có các status và comment của các thành viên.

NGUỒI http://www.facebook.com/GhienCaPhe
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , Hạ Vàng , Noname
[Hình: 23991_1233389111138_1121468461_30574630_3213070_n.jpg]

Cafe rơi từng giọt
Nỗi nhớ về miên mang
Vị cafe chẳng ngọt
Sao ta mãi mơ màng...

No
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , Hạ Vàng , Cafe Via He
[Hình: 45.jpg]

Mỗi sáng là một ly cafe thay cho tô hủ tiếu....Ngẫm nghĩ tại sao cafe đắng mà người vẫn thích uống??? Ngày xưa cầm ly cafe anh bảo:không phải ai cũng được uống một ly cafe thơm ngon như thế này, cũng như anh có em bây giờ vậy.Chỉ thế thôi cũng đủ làm cho lòng ai đó vui và hãnh diện.Ví như người ta cảm thấy vui và thoải mái khi uống cafe vậy. Đàn ông là cafe, đàn bà mới chính là hương vị của cafe.... Vậy tại sao cafe đắng mà người ta vẫn thích uống? Đơn giản là cafe thơm và đắng. Nó chỉ ngon với những người biết uống và cảm nhận được vị ngon của nó. Cafe đắng nhưng đi đôi là hương vị thơm lừng ai cũng muốn ngửi khi uống. Nó không thể thiếu nhau như đàn ông không thể thiếu đàn bà vây. Khi có đàn bà thì đàn ông trở nên không thay đổi và thú vị, đàn bà khi có đàn ông thì vẫn muôn đời là phụ nữ... như người ta vẫn gọi là cafe sữa thay vì sữa cafe??? Khó hiểu quá.
Vậy, sống thì phải biết khi nào người ta cần cafe? Cafe đen hay cafe sữa? Tôi uống cafe đã lâu nhưng vẫn chưa biết được khi nào mình cần cafe mà chỉ biết phân loại cafe mà mình đã nếm qua thôi.
Những người đã cảm ơn Noname , Cafe Via He , Hạ Vàng
(23-11-10, 10:32 AM)haquocquan Đã viết: [Hình: 45.jpg]

Mỗi sáng là một ly cafe thay cho tô hủ tiếu....Ngẫm nghĩ tại sao cafe đắng mà người vẫn thích uống??? Ngày xưa cầm ly cafe anh bảo:không phải ai cũng được uống một ly cafe thơm ngon như thế này, cũng như anh có em bây giờ vậy.Chỉ thế thôi cũng đủ làm cho lòng ai đó vui và hãnh diện.Ví như người ta cảm thấy vui và thoải mái khi uống cafe vậy. Đàn ông là cafe, đàn bà mới chính là hương vị của cafe.... Vậy tại sao cafe đắng mà người ta vẫn thích uống? Đơn giản là cafe thơm và đắng. Nó chỉ ngon với những người biết uống và cảm nhận được vị ngon của nó. Cafe đắng nhưng đi đôi là hương vị thơm lừng ai cũng muốn ngửi khi uống. Nó không thể thiếu nhau như đàn ông không thể thiếu đàn bà vây. Khi có đàn bà thì đàn ông trở nên không thay đổi và thú vị, đàn bà khi có đàn ông thì vẫn muôn đời là phụ nữ... như người ta vẫn gọi là cafe sữa thay vì sữa cafe??? Khó hiểu quá.
Vậy, sống thì phải biết khi nào người ta cần cafe? Cafe đen hay cafe sữa? Tôi uống cafe đã lâu nhưng vẫn chưa biết được khi nào mình cần cafe mà chỉ biết phân loại cafe mà mình đã nếm qua thôi.

Trùi trùi, đọc bài anh Quân xong cứ dòm ly của mình hòai... hok biết cái mình đang uống gọi là gì... nailbiting

Chữ ký của Hạ Vàng rose Nhắm mắt bên người để mộng trôi
Cho em thanh thản giấc mơ đời
Không vướng bận sầu, không lo lắng
Yên bình một cõi dấu yêu ơi!good luck
ღღღღღTài sản của Hạ Vàng (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(23-11-10, 10:32 AM)haquocquan Đã viết: [Hình: 45.jpg]

Chiều nay nhức đầu, mà đọc xong bài anh Q, ngồi ngẫm nghĩ từng câu xong hok thấy nhức đầu nữa... Hihi , vậy là HV học được thêm một cách chữa nhức đầu để dành mai mốt sử dụng hee hee

Đàn ông là cafe, đàn bà mới chính là hương vị của cafe.... nên đàn ông mới nổi bật, khi có người đàn bà bên cạnh mình... (mà cái này rủi cafe có mùi trà thì sao ta...71_71)

...sống thì phải biết khi nào người ta cần cafe?... câu này hok hiểu gì hết luôn - ai mà cần uống cả cặp luôn vậy nè nailbiting

Tôi uống cafe đã lâu nhưng vẫn chưa biết được khi nào mình cần cafe mà chỉ biết phân loại cafe mà mình đã nếm qua thôi. Anh ơi anh nếm được bao nhiêu lọai rùi nè hee hee

...phân tích xong hok hiểu gì hết, nhưng mà giải stress ghê á hee hee

Chữ ký của Hạ Vàng rose Nhắm mắt bên người để mộng trôi
Cho em thanh thản giấc mơ đời
Không vướng bận sầu, không lo lắng
Yên bình một cõi dấu yêu ơi!good luck
ღღღღღTài sản của Hạ Vàng (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , Cafe Via He , haquocquan
(23-11-10, 03:34 PM)Hạ Vàng Đã viết: Chiều nay nhức đầu, mà đọc xong bài anh Q, ngồi ngẫm nghĩ từng câu xong hok thấy nhức đầu nữa... Hihi , vậy là HV học được thêm một cách chữa nhức đầu để dành mai mốt sử dụng hee hee

Đàn ông là cafe, đàn bà mới chính là hương vị của cafe.... nên đàn ông mới nổi bật, khi có người đàn bà bên cạnh mình... (mà cái này rủi cafe có mùi trà thì sao ta...71_71)

...sống thì phải biết khi nào người ta cần cafe?... câu này hok hiểu gì hết luôn - ai mà cần uống cả cặp luôn vậy nè nailbiting

Tôi uống cafe đã lâu nhưng vẫn chưa biết được khi nào mình cần cafe mà chỉ biết phân loại cafe mà mình đã nếm qua thôi. Anh ơi anh nếm được bao nhiêu lọai rùi nè hee hee

...phân tích xong hok hiểu gì hết, nhưng mà giải stress ghê á hee hee

Có ai như mình không nhỉ, bán cà phê mà không thích uống cà phê. Nghe mọi người cảm nhận mà hoa cả mắt chóng cả mặt. Hèn gì mấy bữa nên đầu nó nhức kinh khủng 039

UỐNG CÀ PHÊ, PHÊ PHÊ RỒI CÀ CÀ. CÀ CÀ MỚI THẤY PHÊ PHÊ 014
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Một vài kinh nghiệm viết phần mềm cho cơ quan. tranthanhan1962 2 400 12-09-15, 04:07 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Nhật ký Online Cafe Via He 47 10,650 23-03-11, 12:38 AM
Bài mới nhất: Hạ Vàng
  Cafe Phiếm luận Hạ Vàng 1 906 28-11-10, 07:03 PM
Bài mới nhất: Hạ Vàng

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ