Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cách tạo biến trong Query..
chào mọi người!
mình có 1 vấn đề xin mọi người chỉ giáo!

Mình tạo 1 Query. Và trong bảng Query này có nhiều record, và nhiều field..vấn đề là bây giờ mình muốn xuất ra Report có các textbox và source của chúng là từ những mẩu tin trên 1 record tai 1 field xác định theo ý muốn trong bảng Query trên .
Ở đây mình không thể design report có controlsource của các textbox là bảng Query đó. Vì như thế nó sẽ xuất ra 1 loạt và chỉ có thể có 1 dòng Label..trong khi đó yên cầu trên mỗi textbox phải có 1 label theo ý mình...
Nên muốn xuất ra các textbox có source ở mỗi Texbox là 1 biến tại record bất kì của field bất kì trong bảng query trên để có thể di chuyển theo ý thích...
Mình muốn tạo 1 biến trong bảng Query đó giống như trong Table cho dễ tùy biến sử dụng....
mình đã dùng phương thức Openrecordset trong Table rất tốt nhưng sao trong Query nó cứ báo "too few Parameter..."

về cách thức dùng Querydef mình cò gà quá..Mong mọi người chỉ giáo...

thanks!!
Chữ ký của bauauto Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn post file lên và đưa yêu cầu cụ thể hơn nhé: report nào, query nào, cần như thế nào. Nói vo khó lắm
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
ok! thank bạn haquocquan !!! vấn đề tôi đã giải quyết ok rồi...
nhưng tôi muốn biết cách tạo biến trong bảng query ..xin mọi người chỉ giáo..một đoạn code ví dụ chẳng hạn...
tks all!
Chữ ký của bauauto Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Vấn đề cua ban bauauto giong van đề mình đang gặp wa ban co thể cho mình tham khảo bài demo của bạn ko, cám ơn rất nhiều
Chữ ký của paulquocdung Xin chào, mình là paulquocdung, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 13-08 -11.
Những người đã cảm ơn
bạn có thể cho tôi biết rõ hơn (access 2003) về cách tạo một table [b]cho đúng ví dụ như:đề hỏi là SOBD có kiểu text (4),định dạng chữ in hoa,kí tự đầu bắt buộc phải nhập hai kí tự A hoặc B,kí tự thứ hai là số bắt buộc phải nhập,hai kí tự cuối cùng là số không bắt buộc phải nhập...[b]còn phần query thì làm thế nào để hiểu được cách làm một query đạt điểm cao.
bạn có thể cho tôi biết rõ hơn (access 2003) về cách tạo một table cho đúng ví dụ như:đề hỏi là SOBD có kiểu text (4),định dạng chữ in hoa,kí tự đầu bắt buộc phải nhập hai kí tự A hoặc B,kí tự thứ hai là số bắt buộc phải nhập,hai kí tự cuối cùng là số không bắt buộc phải nhập...còn phần query thì làm thế nào để hiểu được cách làm một query đạt điểm cao.
bạn có thể cho tôi biết rõ hơn (access 2003) về cách tạo một table cho đúng ví dụ như:đề hỏi là SOBD có kiểu text (4),định dạng chữ in hoa,kí tự đầu bắt buộc phải nhập hai kí tự A hoặc B,kí tự thứ hai là số bắt buộc phải nhập,hai kí tự cuối cùng là số không bắt buộc phải nhập...còn phần query thì làm thế nào để hiểu được cách làm một query đạt điểm cao.
bạn có các câu hỏi trắc nghiệm access 2003,nếu có cho tôi xin làm tài liệu tham khảo
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 152 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 84 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
  [Hỏi] cách lọc nhân viên làm việc ở 2 phòng ban? hoanghai902 1 53 27-11-16, 04:49 PM
Bài mới nhất: Noname
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 86 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query tieuho828 6 143 21-11-16, 12:36 AM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ