Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chọn đối tượng trong subform
mong Noname và các bạn giúp đỡ:
mình có 1 form chính và 1 subform (datasheet), subform có 02 textbox và 01 Checkbox. Mình muốn chọn 1 người trong subform thì các người khác ko được chọn và update ngay vào trong bảng tbl_hocsinh. đồng thời hiện thị người được chọn ở subform
Giúp mình làm cho cái thông báo của access ko xuất hiện
http://www.mediafire.com/?9osabdl2nddxbn9
Chữ ký của ngamyeuem Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
mong Noname và các bạn giúp đỡ:
mình có 1 form chính và 1 subform (datasheet), subform có 02 textbox và 01 Checkbox. Mình muốn chọn 1 người trong subform thì các người khác ko được chọn và update ngay vào trong bảng tbl_hocsinh. đồng thời hiện thị người được chọn ở subform
Giúp mình làm cho cái thông báo của access ko xuất hiện
http://www.mediafire.com/?9osabdl2nddxbn9
mong sớm nhận thông tin của các bạn, thank: thang.dangky@gmail.com
Chữ ký của ngamyeuem Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Hy vọng đúng một phần với ý bạn.
Còn gì thiếu, hỏi tiếp nhé
File đính kèm

File đính kèm
.zip   db1.zip (Kích cỡ: 33.37 KB / Tải về: 125)
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Admin , Cafe Via He
Mình cảm ơn về tài liệu của bạn, rất đúng với ý của tớ nhưng bạn có cách nào làm cho sự kiện đó diễn ra sớm hơn ko? với file bạn gửi lại thì dữ liệu chỉ được cập nhập sau khi close form. Bạn có thể giải thích về cơ chế hoạt động của nó cho mình hiểu được không, mong sớm nhận được thông tin của ban. cảm ơn nhiều
Những người đã cảm ơn
Khi thiết kế CSDL, người ta dùng form để nhập liệu vào một table (nguồn của bạn là một table), khi mở form, bạn sẽ không mở được table nếu như không bấm một nút nào đó trên form (form sẽ che dấu tất cả, chương trình hoàn thiện là vậy)
Còn bạn muốn xem luôn, bạn chỉ cần chuyển con trỏ sang chỗ khác, bạn sẽ thấy đã được cập nhật trong table
Những người đã cảm ơn
bạn giúp mình hiểu thêm về câu lệnh này đc ko?
CurrentDb.Execute "UPDATE hocsinh SET CHON = false WHERE TT<>" & Me.tt
và tại sao khi form chạy lại ẩn được đối tượng [tt] và [malop] trong khi thuộc tính Enabled và visible = yes
Những người đã cảm ơn
(21-05-11, 07:09 PM)ngamyeuem Đã viết: và tại sao khi form chạy lại ẩn được đối tượng [tt] và [malop] trong khi thuộc tính Enabled và visible = yes
Khi mở form, bạn đưa con trỏ vào vạch ngăn cách giữ 2 fields và kéo nhỏ lại (đến không thấy) là OK.

(21-05-11, 07:09 PM)ngamyeuem Đã viết: bạn giúp mình hiểu thêm về câu lệnh này đc ko?
CurrentDb.Execute "UPDATE hocsinh SET CHON = false WHERE TT<>" & Me.tt
Đó là sự kiện trong chon_click. Khi bạn bấm chọn, có nghĩa me.TT là giá trị field TT của record đang.
Câu lệnh đó là, những record không được chọn sẽ bị bỏ chọn.
Những người đã cảm ơn hoangthanhhai
Cám ơn bạn haquocquan, mình cũng đang cần sử dụng cái này
Chữ ký của hoangthanhhai Xin chào, mình là hoangthanhhai, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-04 -11.
Những người đã cảm ơn
Các bạn ui,
Mình trước đây lap trình bằng Access 2003, có tạo subform trong form có liên kết Master, Child, nay chuyển sang Access2007 thì liên kết đó chết. Bạn nào biết chỉ giùm nhé. Thanks
Nhukien
Chữ ký của Nhukien Xin chào, mình là Nhukien, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-06 -11.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 10 317 Hôm qua, 04:03 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 119 17-10-16, 08:43 PM
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 361 12-10-16, 01:01 AM
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 183 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju
  Định dạng trong listbox feeling 3 163 06-10-16, 02:44 PM
Bài mới nhất: jeck09nt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ