Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 3.75 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tính số ngày quá hạn

Mình có table gồm các cột sau: MaKH (mã khách hàng), SoHD (số hóa đơn), NgayHD(ngày hóa đơn),Sotien (số tiền trên hóa đơn), SoTT(số tiền thanh toán), NgayTT (ngày thanh toán). Biết rằng trong kỳ 1 khách hành có rất nhiều hóa đơn.
Mình muốn làm 1 query hiển thị các nội dung sau: MaKH,Sotien (tổng số tiền của mỗi KH theo hóa đơn), SoTT (tổng số tiền thanh toán của mỗi KH),SoCL (số tiền còn lại chưa thanh toán của mỗi KH), QH3T-6T (tổng số tiền chưa thanh toán quá hạn từ 3-6 tháng), QH6T-1N (tổng số tiền chưa thanh toán quá hạn từ 6 tháng-1 năm), QHTren1N (tổng số tiền chưa thanh toán quá hạn trên 1 năm). Biết rằng số ngày quá hạn = ngày hiện tại - ngày trên hóa đơn
Các bạn nào cao thủ giúp mình tạo 1 query như trên để từ đó mnìh là Report báo cáo công nợ,thanks các bạn nhiều!!!!
Chữ ký của tiendinho Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn gửi file có bản dữ liệu mẫu để mình xem thử!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tiendinho
Mình tính gửi file access mau cho bạn coi thử mà cứ post bài nó hiện thông báo :"The type of file that you attached is not allowed. Please remove the attachment or choose a different type", bạn có thể chỉ mình để mình gửi file mẫu lên cho bạn coi thử,thanks!
Chữ ký của tiendinho Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Lỗi này là do diễn đàn k hổ trợ attach kiểu file đó lên. Bạn zip lại thành .zip hoặc .rar rồi attach
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình nén lại và up file được rùi,thanks bạn cafe nha.
Giờ mình mong bạn Noname và các bạn có thể giúp mình tạo Query từ table có sẵn theo mẫu như Report được không,thanks các bạn nhiều!!!

File đính kèm
.rar   mau.rar (Kích cỡ: 14.47 KB / Tải về: 54)
Những người đã cảm ơn
Bạn tạo 1 query phụ như sau và đặt tên là query1
Mã:
SELECT TblChungtu.MaKH, TblChungtu.Sotien, TblChungtu.SoTienTT, [sotien]-[sotienTT] AS soCL, IIf(((Date()-[NgayHD])>=90) And ((Date()-[ngayHD])<=180),[soCL],0) AS [QH3-6T], IIf(((Date()-[NgayHD])>=180) And ((Date()-[ngayHD])<=360),[SoCL],0) AS [QH6T-1N], IIf((Date()-[ngayHD])>360,[socl],0) AS QHTren1N, TblChungtu.NgayHD
FROM TblChungtu;

Query bạn cần sẽ phát biểu như sau:
Mã:
SELECT Query1.MaKH, Sum(Query1.Sotien) AS Sotien, Sum(Query1.SoTienTT) AS SoTienTT, Sum(Query1.soCL) AS SumOfsoCL, Sum(Query1.[QH3-6T]) AS [QH3-6T], Sum(Query1.[QH6T-1N]) AS [QH6T-1N], Sum(Query1.QHTren1N) AS QHTren1N
FROM Query1
GROUP BY Query1.MaKH;

mời bạn xem demo:
Download demo

Query bạn cần là query2.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan
Giờ mình tải demo của bạn về coi thử,sắp báo cáo quý có query của bạn sẽ giúp việc làm báo cáo của mình nhanh hơn,Thanks bạn nhiều!
Những người đã cảm ơn
Chao bạn,

đã tìm được công thức chưa, nếu chưa tìm được thì liên lạc với mình để giải thích cho ban

chúng ta co thể kết hợp hàm if va abs để tìm số ngày rất dể dàng

(28-09-10, 09:56 AM)tiendinho Đã viết:
Mình có table gồm các cột sau: MaKH (mã khách hàng), SoHD (số hóa đơn), NgayHD(ngày hóa đơn),Sotien (số tiền trên hóa đơn), SoTT(số tiền thanh toán), NgayTT (ngày thanh toán). Biết rằng trong kỳ 1 khách hành có rất nhiều hóa đơn.
Mình muốn làm 1 query hiển thị các nội dung sau: MaKH,Sotien (tổng số tiền của mỗi KH theo hóa đơn), SoTT (tổng số tiền thanh toán của mỗi KH),SoCL (số tiền còn lại chưa thanh toán của mỗi KH), QH3T-6T (tổng số tiền chưa thanh toán quá hạn từ 3-6 tháng), QH6T-1N (tổng số tiền chưa thanh toán quá hạn từ 6 tháng-1 năm), QHTren1N (tổng số tiền chưa thanh toán quá hạn trên 1 năm). Biết rằng số ngày quá hạn = ngày hiện tại - ngày trên hóa đơn
Các bạn nào cao thủ giúp mình tạo 1 query như trên để từ đó mnìh là Report báo cáo công nợ,thanks các bạn nhiều!!!!

Chữ ký của minhthuan Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn Noname , Cafe Via He
DTN:iif([MienNgoaiNgu]=Yes,iif([CoBan]>[CoSo],[CoSo],[CoBan],iif([CoSo]<[CoBan] and [CoSo]<[AnhVan],[CoSo],iif([CoBan]<[CoSo] and [CoBan]<[AnhVan],[CoBan],[AnhVan])))

co ai jup mình xem câu lệnh này đúng k với
Chữ ký của vinhang Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Lọc Hợp đồng theo điều kiện ngày tháng vuthaiha90 7 286 28-11-16, 05:31 PM
Bài mới nhất: vuthaiha90
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 86 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  [Hỏi] Tính số ngày công tác trangdv.pchg 25 576 13-11-16, 01:20 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Điền Mr hoặc Ms theo giới tính huuduy.duy 8 487 04-11-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: huuduy.duy
  Hướng Dẫn Lọc ngày tháng năm lùi một ngày so với ngày hiện tại và trừ thứ bảy, chủ nhật jeck09nt 3 121 21-10-16, 12:41 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ