Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 2.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xin giúp về Load Form khi khởi động tập tin .mdb
Vấn đề là thế này các bạn ạ

Minh đã thiết kế 1 loạt Form và thanh menu cho phần mềm của minh rồi, và mình muốn khi double click lên trên tập tin của mình. Nó sẽ mở ra giao diên của Form bắt đầu và hệ thống menu.

Mong các bạn chỉ giáo, cám ơn rất nhiều vì đã quan tâm chia sẽ. Mình cũng có mối quan tâm rất đặc biệt đến access và diễn đàn này. Thanks

Chữ ký của thanhthanh Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn thiết kế 1 Macro như sau: Macro này phải nhất thiết đặt tên là AutoExec
[img][Hình: macro.jpg][/img]
Trong Action có 2 dòng:
- Minimize: là khi bạn mở tập tin cái Databas nó tự động thu nhỏ xuống dưới.
- OpenForm: là mở cái Form bạn muốn mở.
Trong Action Arguments
- FormName: là tên cái Form mà bạn muốn hiện thị.
- View: là Form
Sau khi thiết kế xong Macro này hãy tắt chương trình đi sau đó mở lại sẽ thấy liền hà ?????????
Chúc thành công như ý muốn.
Chữ ký của minhtam76 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn lacbuidoi
bạn tham khảo bài này:
http://thuthuataccess.co.cc/forum/Thread...CC%81i-vba

Hoặc tìm trên khung tìm kiếm với từ khóa: Startup
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cảm ơn bạn Noname nhiều.

Cho mình hỏi thêm 1 chút ngoài cách viết macro này, thì có các nào khác ví dụ như thay đổi thuộc tính ? trong Form được không bạn?
Chữ ký của thanhthanh Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn thanh thanh hỏi thuộc tính gì? Bạn nói cụ thể hơn thì mọi người có thể giúp bạn được chứ?
Ngoài macro còn có thể viết code để hạn chế chứ can thiệp của người ngoài và tăng cường sự bảo mật trong csdl của bạn
có thắc mắc gì cứ post lên để các pro cùng giải quyết giúp bạn. Nhưng hãy trình bày chi tiết và rõ ràng nhé
Thanks you!
Chữ ký của ngoctphcm Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
thanksssssssssssssssssssssssss
Chữ ký của son246246 Xin chào, mình là son246246, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-03 -13.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Truy vấn nhiều giá trị, nhập trong 1 textbox duy nhất ở form ckno1no 11 566 Hôm qua, 01:32 PM
Bài mới nhất: ckno1no
  [Help] khoanh vùng tìm kiếm trong Search Form Godspear 3 102 19-01-17, 05:31 AM
Bài mới nhất: Godspear
  [Hỏi] Tạo Login Form cùng với Advanced Security Level Godspear 10 342 16-01-17, 11:33 AM
  Nút Thêm dữ liệu trên form vulhu06 3 829 16-01-17, 10:33 AM
Bài mới nhất: Lê Văn Giáp
  [Hỏi] Lọc Form theo ngày tháng Godspear 9 314 06-01-17, 10:39 AM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ