Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lỗi : Run-Time Error 3622 Khắc phục như thế nào?
Chào các Bạn!
Tôi có chương trình nhỏ chạy trong ACCESS chia sẻ thư mục để chạy trên mạng ( Link table . . .) thì Ok. Theo hướng dẫn tôi Upsize winzard các Table lên SQL Server thì khi chạy ứng dụng báo lỗi: Run-Time Error 3622 "You must use the dbseechanges option with openrecordset when ccessing a sql server table that has an identity column." .
Tôi đã thử khai báo dạng: Set rst = dbs.OpenRecordset(MySql, dbOpenDynamic, dbSeeChanges, dbOptimistic) , thì báo lỗi: run-time eror 3001: invalid argument. Không biết lỗi này do đâu.
Nhờ các Bạn xem giúp, cảm ơn trước!
Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn mở trực tiếp table mà bạn link. (trong khung table) xem có thêm sửa xóa được không? Rồi mình mới đoán bệnh tiếp!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Txgroup_2
Cản ơn Noname đã xem!
Mở trực tiếp Table thì thêm , sửa, xóa đều được Noname ơi,
Mình định up file lên nhưng không biết máy các bạn có SQL ko nên thôi.
Cái file hôm trước đó: http://www.mediafire.com/?aw3kl6ckb9q60kq
Mình up các table lên SQL thì không chạy được Form TIMKIEM ( báo lỗi 3622), còn share - link . . . thì OK

Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
À, các phương thức DAO không còn thích hợp nữa! Bạn nên thay phương thức ADO.
Hoặc không nhất thiết các record source phải là recordset. Bạn có thể gán thẳng nó là các query là êm chuyện!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn Txgroup_2
(04-03-11, 10:27 AM)Noname Đã viết: À, các phương thức DAO không còn thích hợp nữa! Bạn nên thay phương thức ADO.
Hoặc không nhất thiết các record source phải là recordset. Bạn có thể gán thẳng nó là các query là êm chuyện!

"Gán thẳng nó là các query" ? Noname vui lòng gợi ý thêm !
Những người đã cảm ơn
Tức là thay vì phát biểu như vầy:
Mã:
Dim rs As DAO.Recordset
frmLOCTRAM.Visible = False
Set rs = db.OpenRecordset("SELECT * FROM TUYENQUANG WHERE DUAN ='" & CboDuan.Column(0) & "' ORDER BY MATUYEN")
Set frmTUYENQUANG.Form.Recordset = rs

Bạn chỉ cần phát biểu như vầy thôi

Mã:
frmTUYENQUANG.Form.RecordSource="SELECT * FROM TUYENQUANG WHERE DUAN ='" & CboDuan.Column(0) & "' ORDER BY MATUYEN"
là đủ ý rồi!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn haquocquan , Txgroup_2
Noname đã hướng dẫn thiệt cụ thể, Cảm ơn bạn nhiều !
Hôm nay cuối tuần ở nhà không có SQL Server. Thứ 2 tuần tới mình sẽ test, có gì lại . . . nhờ nghen!
Những người đã cảm ơn
Hi !
Cả ngày hôm nay mình Test thử với các code của các form khác thì thấy "đụng " lung tung!
chắc là phải chuyển qua dùng ADO quá!
CẢM ƠN CÁC pRO NHIỀU, TÔI MỚI A _MA _ TƠ, có gì các bạn chia sẽ với nhé!

Pro cho hỏi

- Tôi nhập tiếng Việt có dấu (Vietkey, unicode tổ hợp, kiểu gõ Vni) trong ACCESS thì hiển thị OK, upsize qua SQL SERVER thì khi mình tìm kiếm, lọc dạng dữ liệu có dấu nó không hiểu?!
ví dụ: tôi nhập trong ACCESS là "QUY NHON" thì nó tìm ra chứ "QUY NHƠN " thì nó NGƠ luôn.
Những người đã cảm ơn
(07-03-11, 05:39 PM)Txgroup_2 Đã viết: Hi !
Cả ngày hôm nay mình Test thử với các code của các form khác thì thấy "đụng " lung tung!
chắc là phải chuyển qua dùng ADO quá!
CẢM ƠN CÁC pRO NHIỀU, TÔI MỚI A _MA _ TƠ, có gì các bạn chia sẽ với nhé!

Pro cho hỏi

- Tôi nhập tiếng Việt có dấu (Vietkey, unicode tổ hợp, kiểu gõ Vni) trong ACCESS thì hiển thị OK, upsize qua SQL SERVER thì khi mình tìm kiếm, lọc dạng dữ liệu có dấu nó không hiểu?!
ví dụ: tôi nhập trong ACCESS là "QUY NHON" thì nó tìm ra chứ "QUY NHƠN " thì nó NGƠ luôn.

10 tháng 3 năm 20011.
Đã xử lý xong Form TIMKIEM.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Lỗi] Lỗi vb6 runtime error 80040e10 tranhai_vn 1 116 15-04-16, 04:17 PM
Bài mới nhất: tranhai_vn
  [Lỗi] Run-time error '3070': Does not recognize... as valid field name or... mieuhoa 2 221 05-01-16, 10:10 AM
Bài mới nhất: mieuhoa
  Mình bị lỗi phần này ? Các bạn giúp mình với ! hugox03 0 167 26-11-14, 10:21 PM
Bài mới nhất: hugox03
Exclamation [Lỗi] Lỗi Access hugox03 3 410 27-09-14, 10:46 PM
Bài mới nhất: huycuong1668
Information [Lỗi] Các bạn chỉ mình cách giải quyết lỗi này với ! hugox03 2 329 03-09-14, 03:52 PM
Bài mới nhất: hugox03

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ