Đánh giá chủ đề:
  • 9 Votes - 2.56 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
in kết quả lọc dữ liệu trên form
Chào các Pro!
Tình hình là tôi có xây dựng form TIMKIEM theo các tiêu chí khác nhau. Kết quả hiển thị ở subform (frmLOCTRAM) như sau: http://www.mediafire.com/?ojgkt7t250qezmw
Nhờ các Pro giúp tôi làm thế nào để khi ấn nút indanhsach thì kết quả lọc sẽ được in ra.
Vídu: Khi chon tuyến truyền dẫn: STM16 RING02 thì chỉ có 42 record đáp ứng yêu cầu được in
Cảm ơn nhiều!
Nhân tiện cho hỏi thêm: Sao cứ mỗi lần mở CSDL không thêm bớt gì, chỉ tìm kiếm thôi mà CSDL cứ Phình ra thế các Pro?
Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Tốt nhất là bạn nên tạo 1 query lấy điều kiện từ main form.
Query này sẽ là nguồn cho report của bạn!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Txgroup_2
Bạn không có link child và link master cho nên đơn giản là bạn tạo report và gán record source giống như source của frmLOCTRAM. Thế là ok.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
(23-02-11, 12:40 PM)Noname Đã viết: Tốt nhất là bạn nên tạo 1 query lấy điều kiện từ main form.
Query này sẽ là nguồn cho report của bạn!

"main form " trong trường hợp này là TIMKIEM phải ko bạn?
tạo Query thì OK, còn lấy điều kiện lọc như thế nào bạn vui lòng hướng dẫn thêm tí!

(23-02-11, 02:23 PM)haquocquan Đã viết: Bạn không có link child và link master cho nên đơn giản là bạn tạo report và gán record source giống như source của frmLOCTRAM. Thế là ok.
Nhờ Quân xem lại giúp, frmLOCTRAM chỉ để hiển thị kết quả lọc thôi mà.
Sau khi có kết quả lọc ( tùy theo tiêu chí tìm kiếm) người dùng muốn in ra giấy luôn thì ấn nút indanhsach bên dưới, chỉ cho in ra kết quả lọc.
Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Điều kiện lọc dạng thế này:

Form![tên form]![tên textbox]
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
(23-02-11, 04:45 PM)Txgroup_2 Đã viết: Nhờ Quân xem lại giúp, frmLOCTRAM chỉ để hiển thị kết quả lọc thôi mà.
Sau khi có kết quả lọc ( tùy theo tiêu chí tìm kiếm) người dùng muốn in ra giấy luôn thì ấn nút indanhsach bên dưới, chỉ cho in ra kết quả lọc.

frmLOCTRAM có nguồn và có điều kiện lọc;
REPORT bạn cũng lấy nguồn và điều kiện lọc như frmLOCTRAM là ok mà.
Bạn thiết kế luôn report và gửi kèm file lên để mình xử lý cho (file của bạn không cod report nên chỉ gợi ý được vậy thôi)
Những người đã cảm ơn
Nhưng mà khi chạy report thì cần phải nhập tham số!
Ý mình là khi đã có kết quả lọc, người dùng cần in ra giấy thì chỉ cần ấn nút indanhsach bên dưới, Noname gợi ý thêm, mình nghĩ phải viết code gì cho cmd indanhsach chứ ?!
Thanks!
(23-02-11, 05:07 PM)haquocquan Đã viết:
(23-02-11, 04:45 PM)Txgroup_2 Đã viết: Nhờ Quân xem lại giúp, frmLOCTRAM chỉ để hiển thị kết quả lọc thôi mà.

frmLOCTRAM có nguồn và có điều kiện lọc;
REPORT bạn cũng lấy nguồn và điều kiện lọc như frmLOCTRAM là ok mà.
Bạn thiết kế luôn report và gửi kèm file lên để mình xử lý cho (file của bạn không cod report nên chỉ gợi ý được vậy thôi)
Mình " lần quần" chổ ấy đó !
frm TIMKIEM thì mình viết code để lọc ra các dữ liệu. Bây giờ từ dữ liệu đã lọc ra mình chỉ cần ấn nút indanhsach thì cho in ra giấy luôn. Như thế thì cần code cho cmd indanhsach, còn dạng report có tham số thì khi chạy phải nhập ? ! nhờ Quân xem lại bài và gợi ý thêm . cảm ơn nhiều!

Những người đã cảm ơn
Mình đã xem cụ thể file của bạn.
Thiết kế tạm cho bạn một report (rptIndanhsach)
Có thêm một biến DKLOC
Bạn xem lệnh dưới nút in và chạy thử nhé.
Link: http://www.mediafire.com/?5cba4k5ptm2q7qy
Tuy nhiên: form tìm kiếm của bạn có 2 subform và có 2 nguồn dữ liệu khác nhau. Nếu như bạn muốn dữ liệu ở form kia in ra report thì phải thiết kế thêm một report khác (cũng tương tự như trên)
Chúc thành công
Những người đã cảm ơn Noname , Txgroup_2
(23-02-11, 06:39 PM)haquocquan Đã viết: Mình đã xem cụ thể file của bạn.
Thiết kế tạm cho bạn một report (rptIndanhsach)
Có thêm một biến DKLOC
Bạn xem lệnh dưới nút in và chạy thử nhé.
Link: http://www.mediafire.com/?5cba4k5ptm2q7qy
Tuy nhiên: form tìm kiếm của bạn có 2 subform và có 2 nguồn dữ liệu khác nhau. Nếu như bạn muốn dữ liệu ở form kia in ra report thì phải thiết kế thêm một report khác (cũng tương tự như trên)
Chúc thành công

ĐÚNG Ý ! 007007 Rất cảm ơn Quân nhé! mình học tập từ các bạn rất nhiều! Hôm nào xong xui mời bạn và Noname càphe nhé.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 28 Hôm qua, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 186 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 123 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ