Đánh giá chủ đề:
  • 8 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo Treewiew tử bảng dữ liệu
Cái này dùng làm Menu thì rất Ok, nhưng hơi phức tạp so với cách SET trực tiếp. Tạo treeview từ bảng dữ liệu mình nghĩ đáp ứng tốt cho các bảng có nhiều record.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ
Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Các Pro ơi. sao em add thêm dữ liệu vào thì khi chạy nó bị lỗi fonts hết. có cách nào sử lý triệt để không vậy? " Mặc dù em chọn nhập đúng fonts unicode chuẩn"
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình thấy giao diện Menutree trên diễn đàn đẹp quá, nhưng chưa ứng dụng được. Nay hỏi các bạn :

Khi khởi động forms “frmMainMenu”, bấm chọn “Danh mục khách hàng”, bấm chữ “Thi hành” thì mở forms “frmDMKhachHang”

Tương tự bấm chọn “Danh mục nhà cung cấp”, bấm chữ “Thi hành” thì mở forms “frmDMNhaCungCap”

Vậy Code nút lệnh “Thi hành” như thế nào ?

Các bạn chỉnh sửa dùm mình ở file đính kèm nhé.

Cám ơn !

File đính kèm
.zip   Menu Tree.zip (Kích cỡ: 188.76 KB / Tải về: 66)
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Các cao thủ ơi, giúp mình với.
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Cái này rất hay. mỗi tội thêm dữ liệu vào thì bị vỡ phông chữ. có pác nào biết cách sử lý sự cố này không?
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Gửi bạn lại file mình đã thêm sự kiện cho Command "Thi Hanh". Thuật toán là lấy giá trị Key của Node hiện hành, trong file mẫu của bạn chính là "DM1", "DM2", "DM3", "CN1", "CN2", sau đó gán câu lệnh mở form tương ứng cho từng Key

MenuTree

Hy vọng đúng ý bạn muốn.

Chúc thành công
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(07-06-11, 09:36 AM)Cafe Via He Đã viết: Gửi bạn lại file mình đã thêm sự kiện cho Command "Thi Hanh". Thuật toán là lấy giá trị Key của Node hiện hành, trong file mẫu của bạn chính là "DM1", "DM2", "DM3", "CN1", "CN2", sau đó gán câu lệnh mở form tương ứng cho từng Key

MenuTree

Hy vọng đúng ý bạn muốn.

Chúc thành công

Cám ơn bạn. nhưng mà không hiểu máy của mình thiếu fonts gì mà bị lỗi fonts như ảnh này. mặc dù mình đã cài đủ bộ fonts vietky 2000 "Bản dành cho khối cơ quan nhà nước".Mong các anh các chị chỉ cách khắc phục lỗi vỡ font

File đính kèm Thumbnail(s)

Những người đã cảm ơn
TreeView chỉ dùng được font VNI
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cám ơn các bạn, tiện đây cho mình hỏi :

Set NodeX = MenuTree.Nodes.Add("DM", tvwChild, "DM2", "Danh s¸ch nhµ cung cÊp", 12)

Ở dòng lệnh trên, theo mình biết số 12 ở cuối dòng là biểu tượng. Cho mình hỏi : Làm sao để mình biết biểu tượng nào tương ứng với số nào nếu chưa open forms, biểu tượng này lấy ở đâu ?

Cám ơn các bạn.
Những người đã cảm ơn
(07-06-11, 12:06 PM)DoquangLam Đã viết: Cám ơn các bạn, tiện đây cho mình hỏi :

Set NodeX = MenuTree.Nodes.Add("DM", tvwChild, "DM2", "Danh s¸ch nhµ cung cÊp", 12)

Ở dòng lệnh trên, theo mình biết số 12 ở cuối dòng là biểu tượng. Cho mình hỏi : Làm sao để mình biết biểu tượng nào tương ứng với số nào nếu chưa open forms, biểu tượng này lấy ở đâu ?

Cám ơn các bạn.

Cái này sao giống lấy code của ai chép về qué.

Trên frmMainMenu của bạn có đối tượng ImageList0

Right Click lên đối tượng như hình dưới ---> chọn Properties của Imagelist0 đó

[Hình: treeview1.JPG]

[Hình: treeview2.JPG]

Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 86 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 145 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Hướng Dẫn Cách lưu (back up database) dữ liệu! danhxetnghiem 20 2,910 07-08-16, 04:40 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ các bạn phục hồi dữ liệu tringuyen 2 129 21-07-16, 06:54 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ