Đánh giá chủ đề:
  • 8 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo Treewiew tử bảng dữ liệu
Cho mình hởi : Có thể thực hiện 1 lệnh nào đó như open forms, Qry.... ngay dưới dòng lệnh ở dưới được không, không cần bấm qua nút lệnh "Thi hành" nữa.

Set NodeX = MenuTree.Nodes.Add("DM", tvwChild, "DM2", "Danh s¸ch nhµ cung cÊp", 12)
docmd...... (Thêm ở đây được không?)

Nhờ các bạn hướng dẫn.
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Sau khi Set TreeView xong, bạn thêm lệnh Click: ví dụ

Mã:
Private Sub MenuTree_NodeClick(ByVal Node As Object)
    If Node.Children = 0 Then
        DoCmd.OpenForm "frmStatus"
    En if
End Sub
Bạn vận dụng vào bài cho phù hợp. Nếu còn vướng mắc, post file lên và đưa ra yêu cầu cụ thể
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng , Cafe Via He
Mình không cần sử dụng nút lệnh "Thi hành" nữa, mà khi bấm vào "Danh sách khách hàng" thì mở luôn forms "frmDMKhachHang". Khi bấm vào "Danh sách nhà cung cấp" thì mở luôn forms "frmDMNhaCungCap" ...

Mình gửi file kèm theo, các bạn hướng dẫn mình nhé. Cám ơn.

File đính kèm
.zip   Menu Tree.zip (Kích cỡ: 100.85 KB / Tải về: 42)
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn chạy thử file nhé

File đính kèm
.zip   Menu Tree.zip (Kích cỡ: 159.16 KB / Tải về: 90)
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn DoquangLam , Cafe Via He
Cám ơn bạn rất nhiều, đúng ý của mình rồi đó, thực hiện như vậy nhanh hơn, thông qua nút "Thi hành" thấy phiền phước hơn nhiều.
Những người đã cảm ơn cpucloi
Xin hỏi:
1 -Mình xài MS Office 2010 nên không biết cách lấy treeview control ntn?
2 - Tải các bài của mọi người nhưng không xem được toàn báo lỗi (there is no object in this control), chỉ cách khắc phục dùm, cảm ơn
Chữ ký của nhoc77 Xin chào, mình là nhoc77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-01 -13.
Những người đã cảm ơn
(29-01-13, 04:36 AM)nhoc77 Đã viết: Xin hỏi:
2 - Tải các bài của mọi người nhưng không xem được toàn báo lỗi (there is no object in this control), chỉ cách khắc phục dùm, cảm ơn

1/ Các bài viết trên dùng Office 2003 nên khi bạn dùng Off 2010 sẽ có một số bị lỗi do không tương thích
2/ Muốn có TreeView Control, Trong Form Design Tools, bạn chọn ActiveX Controls, rà tìm Microsoft TreeView Control, version 5.0(SP2)
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(29-01-13, 11:32 AM)Xuân Thanh Đã viết:
(29-01-13, 04:36 AM)nhoc77 Đã viết: Xin hỏi:

1/ Các bài viết trên dùng Office 2003 nên khi bạn dùng Off 2010 sẽ có một số bị lỗi do không tương thích
2/ Muốn có TreeView Control, Trong Form Design Tools, bạn chọn ActiveX Controls, rà tìm Microsoft TreeView Control, version 5.0(SP2)
Thân mến

Trước tiên cảm ơn bạn đã chỉ nhưng tôi đã làm như bạn nhưng k có Microsoft TreeView Control, version 5.0(SP2), chỉ có TCTreeView Control, version nhưng không kích hoạt để xem bài của mọi người được. Bạn có thể chỉ cách addin và tải Microsoft TreeView Control, version 5.0(SP2) vào Access 2010 (64bit) dùm được k? Cảm ơn bạn
Chữ ký của nhoc77 Xin chào, mình là nhoc77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-01 -13.
Những người đã cảm ơn
(29-01-13, 03:47 PM)nhoc77 Đã viết: Trước tiên cảm ơn bạn đã chỉ nhưng tôi đã làm như bạn nhưng k có Microsoft TreeView Control, version 5.0(SP2), chỉ có TCTreeView Control, version nhưng không kích hoạt để xem bài của mọi người được. Bạn có thể chỉ cách addin và tải Microsoft TreeView Control, version 5.0(SP2) vào Access 2010 (64bit) dùm được k? Cảm ơn bạn

Tham khảo và tải bản cập nhật tại đây https://www.fmsinc.com/microsoftaccess/c.../index.htm
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nhoc77
(30-01-13, 02:20 PM)Xuân Thanh Đã viết:
(29-01-13, 03:47 PM)nhoc77 Đã viết: Trước tiên cảm ơn bạn đã chỉ nhưng tôi đã làm như bạn nhưng k có Microsoft TreeView Control, version 5.0(SP2), chỉ có TCTreeView Control, version nhưng không kích hoạt để xem bài của mọi người được. Bạn có thể chỉ cách addin và tải Microsoft TreeView Control, version 5.0(SP2) vào Access 2010 (64bit) dùm được k? Cảm ơn bạn

Tham khảo và tải bản cập nhật tại đây https://www.fmsinc.com/microsoftaccess/c.../index.htm
Thân mến

Cảm ơn bạn nhiều
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 83 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 145 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Hướng Dẫn Cách lưu (back up database) dữ liệu! danhxetnghiem 20 2,909 07-08-16, 04:40 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ các bạn phục hồi dữ liệu tringuyen 2 128 21-07-16, 06:54 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ