Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 2.75 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cách nhập liệu vào form
chào tất cả các bạn, mình là lính mới nhờ các cao thủ chỉ giáo đây.
mình muốn nhập data vào một form (họ ten, mã SV,...) bằng Access mà chưa biết làm thế nào các cao thủ chỉ giáo nha.
Chữ ký của chidung2887 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
ủa chua ai hiểu bạn muốn nói gì
Nhưng có phải, bạn muốn tạo một Form để nhập dữ liệu ko
Như thế có 2 cách để bạn chọn,với những nguời mới học thì nên dùng thuật sĩ để tạo Form sẽ nhanh hơn đó
Đầu tiên vào Froms->bạn chọn "Create form using winzard" -> " bạn chọn bảng cần làm Form -> sau đó bạn ấn vào " >>" chọn Next -> chọn kiểu " Cột, hay biểu đồ ..."-> next chọn nền cho Form-> cuối cùng Finish.
Chúc bạn thành công!
Chữ ký của amentd Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan
(05-02-11, 03:45 PM)amentd Đã viết: ủa chua ai hiểu bạn muốn nói gì
Nhưng có phải, bạn muốn tạo một Form để nhập dữ liệu ko
Như thế có 2 cách để bạn chọn,với những nguời mới học thì nên dùng thuật sĩ để tạo Form sẽ nhanh hơn đó
Đầu tiên vào Froms->bạn chọn "Create form using winzard" -> " bạn chọn bảng cần làm Form -> sau đó bạn ấn vào " >>" chọn Next -> chọn kiểu " Cột, hay biểu đồ ..."-> next chọn nền cho Form-> cuối cùng Finish.
Chúc bạn thành công!
thiết kế xong rồi làm sau tạo bảng để nhập liệu vào Form vậy bạn

Chữ ký của chidung2887 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
các bạn ơi cho mình ý kiến nha
Những người đã cảm ơn
Bạn post file lên đi, để mọi người support
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
xếp mình yêu cầu làm sao để nhập các thông tin (họ tên,mã SV, giới tính, ngày nộp hồ sơ) vào một form có sẵn, nhập thủ công trên word/excel thì mất nhiều thời gian. các bạn chỉ giáo với nha.cám ơn các bạn rất nhiều.
Những người đã cảm ơn
help me mình với
Những người đã cảm ơn
(07-04-11, 10:03 PM)chidung2887 Đã viết: xếp mình yêu cầu làm sao để nhập các thông tin (họ tên,mã SV, giới tính, ngày nộp hồ sơ) vào một form có sẵn, nhập thủ công trên word/excel thì mất nhiều thời gian. các bạn chỉ giáo với nha.cám ơn các bạn rất nhiều.

Bạn hỏi như vậy chẳng ai hiểu được bạn đang có gì và bạn cần nhập gì để giúp cả.
Bạn tham khảo các bài post khác để đặt câu hỏi nhé.
Chữ ký của Hạ Vàng rose Nhắm mắt bên người để mộng trôi
Cho em thanh thản giấc mơ đời
Không vướng bận sầu, không lo lắng
Yên bình một cõi dấu yêu ơi!good luck
ღღღღღTài sản của Hạ Vàng (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 1 40 Hôm qua, 01:42 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 35 Hôm qua, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 48 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 206 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 193 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ