Đánh giá chủ đề:
  • 6 Votes - 3.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
help lọc dữ liệu theo tháng bị lỗi ở tháng giêng!
Chào cả nhà,
Mình tạo 1 form lọc dữ liệu theo tháng nhưng gặp lỗi nhờ các bạn chỉ giáo:
Tất cả các tháng lọc đều đúng, trừ tháng giêng! Nếu chọn tháng 1 thì dữ liệu lọc ra bao gồm tháng 1, tháng 10, tháng 11 và tháng 12.
các tháng lấy từ combo có rowsource từ 1 đến 12
cảm ơn các bạn
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
bạn post chương trình của mình lên mình xem thử được không?
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(24-01-11, 09:53 PM)Noname Đã viết: bạn post chương trình của mình lên mình xem thử được không?

cảm ơn Noname đã quan tâm, file của mình như sau:
http://www.4shared.com/document/QBGfMwDI...ase1.html?
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
Bạn đổi record source cho subform thế này thử xem:

Mã:
SELECT qryStaffListQuery.Firstname, qryStaffListQuery.Lastname, qryStaffListQuery.BirthDate, qryStaffListQuery.Office, Month([qrystafflistquery].[birthdate]) AS Expr1
FROM qryStaffListQuery
WHERE (((Month([qrystafflistquery].[birthdate])) Like IIf(IsNull([Forms]![Form1]![Combo0]),"*",[Forms]![Form1]![Combo0])));
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn haquocquan , hieuvn
(25-01-11, 11:43 AM)Noname Đã viết: Bạn đổi record source cho subform thế này thử xem:

Mã:
SELECT qryStaffListQuery.Firstname, qryStaffListQuery.Lastname, qryStaffListQuery.BirthDate, qryStaffListQuery.Office, Month([qrystafflistquery].[birthdate]) AS Expr1
FROM qryStaffListQuery
WHERE (((Month([qrystafflistquery].[birthdate])) Like IIf(IsNull([Forms]![Form1]![Combo0]),"*",[Forms]![Form1]![Combo0])));

Hay quá!Cảm ơn Noname, chạy phà phà luôn!
Những người đã cảm ơn
ơ.. nhưng mà show all records không được noname ơi!
nếu để criteria Like [Forms]![Form1]![Combo0]&"*" thì hiện được tất cả các record nhưng bị sai tháng giêng mà dùng như bạn noname thì khi xóa lọc không hiện bản ghi nào.
Những người đã cảm ơn
Mình thử lại khi delete hết vẫn hiện tất cả mà!

Hay là thử lại thêm điều kiện này xem:
Mã:
SELECT qryStaffListQuery.Firstname, qryStaffListQuery.Lastname, qryStaffListQuery.BirthDate, qryStaffListQuery.Office, Month([qrystafflistquery].[birthdate]) AS Expr1 FROM qryStaffListQuery WHERE (((Month([qrystafflistquery].[birthdate])) Like IIf((Month([qrystafflistquery].[birthdate]))=IsNull([Forms]![Form1]![Combo0]) Or [Forms]![Form1]![Combo0]="","*",[Forms]![Form1]![Combo0])));
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn hieuvn
(25-01-11, 07:44 PM)Noname Đã viết: Mình thử lại khi delete hết vẫn hiện tất cả mà!
Mình dùng macro để clear filter thì không hiện ra bản ghi nào, nhưng nếu xóa thủ công thì OK
Hay là thử lại thêm điều kiện này xem:
Mã:
SELECT qryStaffListQuery.Firstname, qryStaffListQuery.Lastname, qryStaffListQuery.BirthDate, qryStaffListQuery.Office, Month([qrystafflistquery].[birthdate]) AS Expr1 FROM qryStaffListQuery WHERE (((Month([qrystafflistquery].[birthdate])) Like IIf((Month([qrystafflistquery].[birthdate]))=IsNull([Forms]![Form1]![Combo0]) Or [Forms]![Form1]![Combo0]="","*",[Forms]![Form1]![Combo0])));
code này không chạy
Những người đã cảm ơn
Bạn dùng đâu có dùng phương thức filter để áp cho subform đâu mà clear filter. Mình thấy bạn dùng query mà! nên buộc phải delete thôi! Mà mình nghĩ delete vậy là ổn!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn hieuvn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 197 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  Thay đổi hình ảnh theo mã feeling 3 149 04-11-16, 05:18 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 138 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 175 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,320 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ