Đánh giá chủ đề:
  • 6 Votes - 3.83 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Format có điều kiện cho field trong Access
Hỏi:Tôi có bảng
tblViDu:
TK
111:Tiền mặt Mẹ,
1111:Tiền việt nam Con.
Em muốn là sau khi mở bảng xem ở chế độ Datasheet thì chữ Mẹ thành màu đỏ,Chữ Con thành Màu xanh thì đinh dạng như thế nào?

Bạn mở form ở dạng datasheet.
Mở lên , vào format--> conditional formating->

( Hoặc Ở chế độ Form Design, click phải chuột ở textbox bạn muốn format, bạn sẽ thấy thuộc tính Conditional Formatting... (theo Spammail))

Chọn Value Is
Equal : "Con" (hoặc mẹ)
Rồi chọn màu chữ hay màu nền tùy thích.
Demo
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Cafe Via He , hatashibl , hugox03 , thanhtruong , maidinhdan , tranthanhan1962
(26-08-10, 08:20 PM)Noname Đã viết: Hỏi:Tôi có bảng
tblViDu:
TK
111:Tiền mặt Mẹ,
1111:Tiền việt nam Con.
Em muốn là sau khi mở bảng xem ở chế độ Datasheet thì chữ Mẹ thành màu đỏ,Chữ Con thành Màu xanh thì đinh dạng như thế nào?

Bạn mở form ở dạng datasheet.
Mở lên , vào format--> conditional formating->

( Hoặc Ở chế độ Form Design, click phải chuột ở textbox bạn muốn format, bạn sẽ thấy thuộc tính Conditional Formatting... (theo Spammail))

Chọn Value Is
Equal : "Con" (hoặc mẹ)
Rồi chọn màu chữ hay màu nền tùy thích.
Demo

Vậy nếu là "con" thì cả 2 textbox kia đều đổi màu theo luôn, có nghĩa là nếu là "con" thì dòng record đó sẽ thành mà vàng chẵng hạn, thì mình cùng công thức nào? Xin cho mình ý kiến. cảm ơn.
Chữ ký của thanhtruong Xin chào, mình là thanhtruong, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-06 -14.
Những người đã cảm ơn
(09-06-18, 12:13 PM)thanhtruong Đã viết: Vậy nếu là "con" thì cả 2 textbox kia đều đổi màu theo luôn, có nghĩa là nếu là "con" thì dòng record đó sẽ thành mà vàng chẵng hạn, thì mình cùng công thức nào? Xin cho mình ý kiến. cảm ơn.

Bạn tham khảo bài viết của mình ở  chủ đề sau:

http://thuthuataccess.com/forum/thread-9118-page-2.html
Chữ ký của MTNQ Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn thanhtruong

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Tongue [Hỏi] Lệnh Hide/Unhide cột trong form Datasheet View bomnhauag 4 238 04-06-18, 04:48 PM
Bài mới nhất: bomnhauag
  [Help] Tạo form tìm kiếm đơn giản trong access liaemars 2 155 23-05-18, 09:40 AM
Bài mới nhất: NguyenDungAnh
  [Hỏi] Không cho chọn một vài thành phần trong combobox NguyenDungAnh 7 164 12-05-18, 03:34 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] tự điền vào field khi thỏa mãn 1 số điều kiện ??????????????? Godspear 2 151 22-04-18, 09:19 AM
Bài mới nhất: ongke0711
Sad Làm sao liên kết access với Excel? tientien123 2 151 21-04-18, 05:36 PM
Bài mới nhất: duynamvnn1208

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line