Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Đẩy nhanh tốc độ phần mềm của máy con trong mạng lan
Chào cả nhà. Mong mọi người chỉ giáo. Phần mềm của em đang chạy ổn trong mạng lan gồm 3 máy trong đó có một máy là em để dữ liệu (Thôi cứ tạm gọi là máy chủ). Hai máy còn lại truy cập dữ liệu máy chủ thông qua link table. Máy chủ thì truy cập dữ liệu rất nhanh, không vấn đề. Có điều 2 máy con còn lại thì lại thì chậm quá. LIệu có cách nào đẩy nhanh tốc độ truy cập dữ liệu của 2 máy con không. E tìm kiếm trên diễn đàn, thấy có vẻ hơi căng. Mong các bác giúp đỡ. E cảm ơn
Chữ ký của nam8384 nam8384,gia nhập Thủ Thuật Access từ 17-03 -16.
Những người đã cảm ơn
Cái này do mạng LAN của bạn thôi, kết nối trực tiếp bằng dây thì nhanh hơn qua Wifi
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nam8384
(12-04-19, 03:53 PM)cpucloi Đã viết: Cái này do mạng LAN của bạn thôi, kết nối trực tiếp bằng dây thì nhanh hơn qua Wifi
Mạng lan của em cũng qua dây mà bác. E tìm trên diễn đàn cũng có một bác cũng thắc mắc như em, bảo kết nối qua ADO gì đó, e hơi gà mờ nên không hiểu lắm, lại còn viết lại code thì em chết. Không thì phải chấp nhận vậy.haiz
Chữ ký của nam8384 nam8384,gia nhập Thủ Thuật Access từ 17-03 -16.
Những người đã cảm ơn
(12-04-19, 05:38 PM)nam8384 Đã viết: Mạng lan của em cũng qua dây mà bác. E tìm trên diễn đàn cũng có một bác cũng thắc mắc như em, bảo kết nối qua ADO gì đó, e hơi gà mờ nên không hiểu lắm, lại còn viết lại code thì em chết. Không thì phải chấp nhận vậy.haiz

- Nếu ứng dụng bạn xài chỉ trong mạng nội bộ, không cần kết nối qua internet thì dùng Linked table hay ADO cũng cho tốc độ như nhau tuỳ thuộc băng thông đường truyền của bạn. Dùng ADO thì code sẽ phức tạp hơn nhiều, một thao tác xử lý với linked table đôi khi cần một đống code bên ADO để thực hiện cùng 1 thao tác dữ liệu.
- Nếu ứng dụng của bạn đa người dùng thì việc kết nối liên tục tới table của hình thức Linked table cũng ảnh hưởng tới tốc độ xử lý. Nếu chỉ 1 vài user thì không đáng kể.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Xem code và design trong access thanh260292 3 3,891 27-11-18, 10:31 PM
Bài mới nhất: baninh499
  Chào cả nhà! Cả nhà giúp mình xếp hạng trong Access với xuan huyen 1 324 21-11-18, 11:04 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Ẩn menu bar khi chạy file access 2003 trong access 2010 bằng lăng 0 405 31-08-18, 05:03 PM
Bài mới nhất: bằng lăng
Bug [Hỏi] Nhờ mọi người giúp chỉnh sửa truy vẫn xếp hạng theo nhóm theo 2 điều kiện trong acess PVH123456 2 690 05-07-18, 02:34 PM
Bài mới nhất: PVH123456
  [Help] Tăng tốc độ Query trong mạng lan levanchon1801 1 428 04-07-18, 03:11 PM
Bài mới nhất: Xuân Thanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối