Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Chia phòng thi
(26-09-18, 11:16 AM)tranthanhan1962 Đã viết: Cách chia phòng thi không phải là khó, nhưng Phải có một cơ sở dữ liệu cụ thể, cách đánh số báo danh rõ ràng, Đây là công việc xử lý một code trực tiếp qua một danh sách thí sinh có chia nhóm được xác định, trên cơ sở số báo danh xác định. Đưa vấn đề này một cách chung chung rất khó giải quyết vì có nhiều hướng rất khác nhau. Nói chung để đạt được kết quả chính xác phải viết một phần mềm hoàn chỉnh, Nhưng một khi thể lệ dự thi, cách đánh số báo danh bị thay đổi phần mềm sẽ không sử dụng được nữa. Là một người từng làm ở ngành giáo dục, tôi hiểu rõ nỗi khổ của cán bộ làm công tác này. Nhưng cái kiểu mỗi lần thi mỗi khác, mỗi lần thực hiện đánh số báo danh mỗi khác thì đành chịu, chẳng lẽ mỗi lần thi phải viết một phần mềm. Tôi cũng từng viết phần mềm sắp thời khóa biểu, nhưng vì nó công bằng quá nên không ai dùng  008

Cám ơn tranthanhan1962 đã thông cảm, thật ra em đã viết phần sắp xếp họ tên theo ABC và đánh SBD rồi, cái em cần là chia học sinh theo thứ tự danh sách từ trên xuống mỗi phòng 24hs. Sau khi xếp cuối danh sách nếu còn 28 hs thì cho vô cùng 1 phòng (hay còn gọi là phòng cuối cho phép được 28 hs), nếu như còn 29 hs thì vẫn tách phòng bình thường (phòng gần cuối là 24 hs và phòng cuối là 5 hs)
Chữ ký của NTLHAA NTLHAA,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-09 -18.
Những người đã cảm ơn
(26-09-18, 11:16 AM)tranthanhan1962 Đã viết: Cách chia phòng thi không phải là khó, nhưng Phải có một cơ sở dữ liệu cụ thể, cách đánh số báo danh rõ ràng, Đây là công việc xử lý một code trực tiếp qua một danh sách thí sinh có chia nhóm được xác định, trên cơ sở số báo danh xác định. Đưa vấn đề này một cách chung chung rất khó giải quyết vì có nhiều hướng rất khác nhau. Nói chung để đạt được kết quả chính xác phải viết một phần mềm hoàn chỉnh, Nhưng một khi thể lệ dự thi, cách đánh số báo danh bị thay đổi phần mềm sẽ không sử dụng được nữa. Là một người từng làm ở ngành giáo dục, tôi hiểu rõ nỗi khổ của cán bộ làm công tác này. Nhưng cái kiểu mỗi lần thi mỗi khác, mỗi lần thực hiện đánh số báo danh mỗi khác thì đành chịu, chẳng lẽ mỗi lần thi phải viết một phần mềm. Tôi cũng từng viết phần mềm sắp thời khóa biểu, nhưng vì nó công bằng quá nên không ai dùng  008

Hóa ra bác an trước công tác ở ngành giáo dục à. Gian nan quá bác nhỉ, thời khóa biểu của bác công bằng quá người ta không dùng là sao vậy chia xẻ cho mọi người biết được không.
Chữ ký của NguyenDungAnh Đến với cuộc đời hai tay trắng
Giã từ trần thế trắng hai tay
Bao nhiêu tiếng nói tiếng cười
Sống ở cuộc đời lãi được vậy thôi
ღღღღღTài sản của NguyenDungAnh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(26-09-18, 11:59 AM)NguyenDungAnh Đã viết: https://drive.google.com/open?id=1JfxDee...QU5zEmoGoq

bạn lấy tạm file này xem nhé. chắc là đáp ứng nhu cầu của bạn được

Cuối cùng còn 28 thí sinh vẫn chưa xếp vô 1 phòng được NguyenDungAnh
Chữ ký của NTLHAA NTLHAA,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-09 -18.
Những người đã cảm ơn
(26-09-18, 12:00 PM)NTLHAA Đã viết:

Cám ơn tranthanhan1962 đã thông cảm, thật ra em đã viết phần sắp xếp họ tên theo ABC và đánh SBD rồi, cái em cần là chia học sinh theo thứ tự danh sách từ trên xuống mỗi phòng 24hs. Sau khi xếp cuối danh sách nếu còn 28 hs thì cho vô cùng 1 phòng (hay còn gọi là phòng cuối cho phép được 28 hs), nếu như còn 29 hs thì vẫn tách phòng bình thường (phòng gần cuối là 24 hs và phòng cuối là 5 hs)

Phòng 5 học sinh thì các em ấy đâu có động lực để làm bài chứ? Phải chia đều đều ra cho các cháu nó đỡ GIUN(RUN)

Bài mình share bên bạn bằng lăng rồi, bạn qua đó tham khảo nhé
Chữ ký của duynamvnn1208 duynamvnn1208,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -17.
Những người đã cảm ơn
(26-09-18, 12:01 PM)NguyenDungAnh Đã viết: Hóa ra bác an trước công tác ở ngành giáo dục à. Gian nan quá bác nhỉ, thời khóa biểu của bác công bằng quá người ta không dùng là sao vậy chia xẻ cho mọi người biết được không.
Đơn giản vì phần mềm thời khóa biểu không biết nhậu, không cần phong bì. Nên không dồn tiết, dồn buổi cho bất kỳ ai  021
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn NguyenDungAnh
Bất cập quá các bác nhỉ. Ngành nào thấy cũng nhậu nhẹt phong bao phong bì.
Chữ ký của NguyenDungAnh Đến với cuộc đời hai tay trắng
Giã từ trần thế trắng hai tay
Bao nhiêu tiếng nói tiếng cười
Sống ở cuộc đời lãi được vậy thôi
ღღღღღTài sản của NguyenDungAnh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(26-09-18, 03:57 PM)tranthanhan1962 Đã viết:
(26-09-18, 12:01 PM)NguyenDungAnh Đã viết: Hóa ra bác an trước công tác ở ngành giáo dục à. Gian nan quá bác nhỉ, thời khóa biểu của bác công bằng quá người ta không dùng là sao vậy chia xẻ cho mọi người biết được không.
Đơn giản vì phần mềm thời khóa biểu không biết nhậu, không cần phong bì. Nên không dồn tiết, dồn buổi cho bất kỳ ai  021

Vì nếu TKB người này gọn  thì những người khác sẽ càng khổ hơn. Quy luật mà
Chữ ký của bằng lăng bằng lăng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 06-08 -18.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Xếp phòng thi bằng lăng 51 1,788 03-10-18, 01:25 PM
Bài mới nhất: bằng lăng
  chia sẻ dữ liệu db access qua mạng LAN. tuanvu2409 5 784 02-02-18, 12:41 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Phần mềm quản lý phòng khám Tự động tạo cơ sở dữ liệu SQL tt1212 0 744 17-01-16, 03:21 AM
Bài mới nhất: tt1212
  sắp xếp phòng thi theo môn học sinh đăng ký thanhthienhg 0 872 04-11-14, 10:04 PM
Bài mới nhất: thanhthienhg
  Cần tìm giúp CSDL về quản lý tài sản văn phòng catpth3000 3 3,139 28-12-10, 10:55 PM
Bài mới nhất: nguyenthien0908

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line