Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Chia phòng thi
Chào các anh chị, em đang tự học access trên mạng, nay cũng muốn viết 1 chương trình quản lý thi học kỳ ở trường. Anh chị nào có code để chia phòng thi cho em xin với. Nguyên tắc xếp phòng như sau: Mỗi phòng có 24 học sinh, riêng phòng cuối cùng có thể lên đến 28 học sinh. Em xin cám ơn
Chữ ký của NTLHAA NTLHAA,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-09 -18.
Những người đã cảm ơn
Nói thật với bạn là bạn bằng lăng bên kia yêu cầu giống như bạn.
Điều kiện nói không rõ xong đến lúc mọi người làm xong thì yêu cầu thêm...

Nếu đơn thuần chỉ là chia phòng bạn xuất ra Excel rồi chia bằng Excel cho dễ, cần gì phải code cho nó mệt người ra.
Cả năm xếp được 1 lần. Giờ gấp quá ko ai làm cho thì đổ ra Excel tự chia tý xong. Có 600 học sinh chứ mấy đâu mà.
Chữ ký của duynamvnn1208 duynamvnn1208,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -17.
Những người đã cảm ơn
(25-09-18, 02:59 PM)duynamvnn1208 Đã viết: Nói thật với bạn là bạn bằng lăng bên kia yêu cầu giống như bạn.
Điều kiện nói không rõ xong đến lúc mọi người làm xong thì yêu cầu thêm...

Nếu đơn thuần chỉ là chia phòng bạn xuất ra Excel rồi chia bằng Excel cho dễ, cần gì phải code cho nó mệt người ra.
Cả năm xếp được 1 lần. Giờ gấp quá ko ai làm cho thì đổ ra Excel tự chia tý xong. Có 600 học sinh chứ mấy đâu mà.

Em có xem bài bên kia nhưng code vẫn còn sai, không giống bài của em và em nghĩ có thể tác giả không nghĩ đến a/c hiểu nhầm vì xưa nay kỳ thi nào cũng phải đánh từ phòng 1 đến hết chứ không ai đánh quay lại phòng 1 nữa. Còn của em đơn giản hơn nhiều ạ, mỗi phòng 24 học sinh, riêng phòng cuối có thể cho 28 học sinh (tức là cho hơn các phòng khác 4 hs nếu còn hs, trường hợp nhiều hơn từ 5 hs thì tách thêm phòng nữa. 
Ví dụ: Khi chia all các phòng mà còn lại 28 hs thì cho vào 1 phòng cuối là phòng 20 chẳng hạn, nếu còn lại 29 hs thì chia là phòng 20 là 24 hs và phòng 21 là 5 hs )
Chữ ký của NTLHAA NTLHAA,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-09 -18.
Những người đã cảm ơn
mình cũng nghĩ giống bạn duy nam laughing))
Chữ ký của NguyenDungAnh Đến với cuộc đời hai tay trắng
Giã từ trần thế trắng hai tay
Bao nhiêu tiếng nói tiếng cười
Sống ở cuộc đời lãi được vậy thôi
ღღღღღTài sản của NguyenDungAnh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(25-09-18, 07:49 PM)NguyenDungAnh Đã viết: mình cũng nghĩ giống bạn duy nam laughing))

Nói chung các a/c không trong ngành nên không hiểu nỗi khổ của người ta chứ đâu ai muốn cực làm chi, chẳng qua muốn làm qua access cho tiện các khâu khác chứ không đơn thuần xếp phòng thi là xong. Hèn chi mình vô đây thấy ít ai hỏi về quản lý thi cử. Chia buồn cùng bạn NTLHAA
Chữ ký của bằng lăng bằng lăng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 06-08 -18.
Những người đã cảm ơn
(26-09-18, 07:52 AM)bằng lăng Đã viết:
(25-09-18, 07:49 PM)NguyenDungAnh Đã viết: mình cũng nghĩ giống bạn duy nam laughing))

Nói chung các a/c không trong ngành nên không hiểu nỗi khổ của người ta chứ đâu ai muốn cực làm chi, chẳng qua muốn làm qua access cho tiện các khâu khác chứ không đơn thuần xếp phòng thi là xong. Hèn chi mình vô đây thấy ít ai hỏi về quản lý thi cử. Chia buồn cùng bạn NTLHAA

Bạn nhầm rồi, không phải ít ai nói về quản lý thi cử. Bời vì nó quá đơn giản nên chẳng có gì để nói đến.
Thì cũng hiểu các bạn đang tìm sự giúp đỡ, nhưng bạn không đứng trên lập trường người trả lời nên hỏi rất chung chung.
Giờ mình trả lời thuật toán cho bạn thì bạn có tự viết ra thành code được không? Hay bạn cần mọi người viết hết cho?
Trên này là nơi mọi người hỏi khi đang còn vướng mắc chứ không phải là hỏi khi chưa làm được gì cả.
Chữ ký của duynamvnn1208 duynamvnn1208,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -17.
Những người đã cảm ơn
(26-09-18, 07:52 AM)bằng lăng Đã viết: Nói chung các a/c không trong ngành nên không hiểu nỗi khổ của người ta chứ đâu ai muốn cực làm chi, chẳng qua muốn làm qua access cho tiện các khâu khác chứ không đơn thuần xếp phòng thi là xong. Hèn chi mình vô đây thấy ít ai hỏi về quản lý thi cử. Chia buồn cùng bạn NTLHAA

007 Từ từ mọi người hỗ trợ chứ làm gì mà than dữ vậy.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
bạn show file lên đi mọi người xem cho
Những người đã cảm ơn
Cách chia phòng thi không phải là khó, nhưng Phải có một cơ sở dữ liệu cụ thể, cách đánh số báo danh rõ ràng, Đây là công việc xử lý một code trực tiếp qua một danh sách thí sinh có chia nhóm được xác định, trên cơ sở số báo danh xác định. Đưa vấn đề này một cách chung chung rất khó giải quyết vì có nhiều hướng rất khác nhau. Nói chung để đạt được kết quả chính xác phải viết một phần mềm hoàn chỉnh, Nhưng một khi thể lệ dự thi, cách đánh số báo danh bị thay đổi phần mềm sẽ không sử dụng được nữa. Là một người từng làm ở ngành giáo dục, tôi hiểu rõ nỗi khổ của cán bộ làm công tác này. Nhưng cái kiểu mỗi lần thi mỗi khác, mỗi lần thực hiện đánh số báo danh mỗi khác thì đành chịu, chẳng lẽ mỗi lần thi phải viết một phần mềm. Tôi cũng từng viết phần mềm sắp thời khóa biểu, nhưng vì nó công bằng quá nên không ai dùng  008
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
https://drive.google.com/open?id=1JfxDee...QU5zEmoGoq

bạn lấy tạm file này xem nhé. chắc là đáp ứng nhu cầu của bạn được
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Xếp phòng thi bằng lăng 51 1,747 03-10-18, 01:25 PM
Bài mới nhất: bằng lăng
  chia sẻ dữ liệu db access qua mạng LAN. tuanvu2409 5 775 02-02-18, 12:41 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Phần mềm quản lý phòng khám Tự động tạo cơ sở dữ liệu SQL tt1212 0 737 17-01-16, 03:21 AM
Bài mới nhất: tt1212
  sắp xếp phòng thi theo môn học sinh đăng ký thanhthienhg 0 869 04-11-14, 10:04 PM
Bài mới nhất: thanhthienhg
  Cần tìm giúp CSDL về quản lý tài sản văn phòng catpth3000 3 3,131 28-12-10, 10:55 PM
Bài mới nhất: nguyenthien0908

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line