Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Form tìm kiếm lớn hơn nhỏ hơn
(21-08-18, 10:46 AM)tranthanhan1962 Đã viết:
(21-08-18, 10:18 AM)NguyenDungAnh Đã viết: 1.Cám ơn bác an, tại lúc trong query em bấm > hay < thì đều chạy được mặc dù mã vật tư đó em để kiểu text. Cũng không biết tại sao, kể cả trong field khác cùng query em sử dụng toán tử ví dụ như: iif(mavattu<"200";soluong;0) thì query vẫn chạy bình thường vẫn cho ra kết quả đúng lên em cứ vậy sử dụng.
2. Bây giờ em phải viết code để đổi text ra num hay là em chỉ cần format kiểu #.### là nó chạy được hả bác.
Phải dùng hàm đổi kiểu.

Bác an ơi tình hình là thế này
em có tạo lại một file mới để kiểu number rồi nhưng trong query vẫn không lọc được theo dấu lớn hơn hay nhỏ hơn mà chỉ nhập số chính xác vào được thôi.
http://www.mediafire.com/file/913cc39g6x...accdb/file
Chữ ký của NguyenDungAnh Đến với cuộc đời hai tay trắng
Giã từ trần thế trắng hai tay
Bao nhiêu tiếng nói tiếng cười
Sống ở cuộc đời lãi được vậy thôi
ღღღღღTài sản của NguyenDungAnh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
OK! Ngồi nghĩ mãi mới hiểu được ý của bạn. Bạn dùng textbox giatri để xử lý việc tìm kiếm.
Giả sử bạn gõ vào số 200 thì cho dù mavattu là chữ hay số thì bộ lọc vẫn làm việc vì ở đây tìm chính xác giá trị 200 nếu có 200 thì nó lôi ra.
Nhưng khi bạn gõ vào >200 thì bộ lọc sẽ tìm giá trị text ">200". Giá trị text ">200" ỡ đây có nghĩa là một text có bốn ký tự >+2+0+0. tất nhiên trong query bạn không bao giờ có giờ có giá trị này. Bạn không thể đưa một cú pháp SQL vào textbox để xử lý theo SQL được.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
à ra vậy em cám ơn bác. tức là không có cách nào có thể lọc dữ liệu như kiểu đó trong SQL đc hả bác.
Bác cho em hỏi cái này nữa.
1. Ở ô criteria mình vẫn dùng so sánh được kiểu như em gõ vào là >[Forms]![fr01]![giatri] hay <[Forms]![fr01]![giatri] thì vẫn được nhưng em dùng hàm iif() ở trong ô đó thì hình như không được phải không bác.
2. Bác giúp em xem đoạn code này của em phần SQL sai ở đâu với
Option Compare Database
Public db As DAO.Database
Public rs As DAO.Recordset
Sub test()
Set db = CurrentDb
Set rs = db.OpenRecordset("SELECT chitiet.mavattu FROM nhapxuat INNER JOIN chitiet ON nhapxuat.Maphieu = chitiet.maphieu WHERE (((nhapxuat.ngay) Between Forms!fr01!tn And forms!fr01!dn)) GROUP BY chitiet.mavattu;")
For i = 1 To rs.RecordCount
Debug.Print rs.Fields("mavattu")
rs.MoveNext
Next
db.Close
End Sub

em cám ơn bác!
Những người đã cảm ơn
Nếu em không đặt where thì chạy bình thường nhưng cho where vào thì lại không chạy được
Cái code SQL là em tạo query xong copy lại phần SQL rồi paste vào cái openrecordset
Những người đã cảm ơn
(21-08-18, 06:10 PM)NguyenDungAnh Đã viết: à ra vậy em cám ơn bác. tức là không có cách nào có thể lọc dữ liệu như kiểu đó trong SQL đc hả bác.
1. Ở ô criteria mình vẫn dùng so sánh được kiểu như em gõ vào là >[Forms]![fr01]![giatri] hay <[Forms]![fr01]![giatri] thì vẫn được nhưng em dùng hàm iif() ở trong ô đó thì hình như không được phải không bác.
Option Compare Database
Sub test()
Set db = CurrentDb
Set rs = db.OpenRecordset("SELECT chitiet.mavattu FROM nhapxuat INNER JOIN chitiet ON nhapxuat.Maphieu = chitiet.maphieu WHERE (((nhapxuat.ngay) Between Forms!fr01!tn And forms!fr01!dn)) GROUP BY chitiet.mavattu;")
rs.MoveNext
Next
db.Close
End Sub

em cám ơn bác!

Cái Between trong câu lệnh SQL là cái gì vậy?
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(21-08-18, 07:47 PM)Xuân Thanh Đã viết:
(21-08-18, 06:10 PM)NguyenDungAnh Đã viết: à ra vậy em cám ơn bác. tức là không có cách nào có thể lọc dữ liệu như kiểu đó trong SQL đc hả bác.
Option Compare Database
Sub test()
Set db = CurrentDb
rs.MoveNext
Next
db.Close
End Sub

em cám ơn bác!

Cái Between trong câu lệnh SQL là cái gì vậy?

Em tạo một cái query ở phần ngày em đặt between ..... and ......... lấy ngày từ trên form xuống bác ạ.
Xong em cho query hiện ở chế chộ SQL rồi copy câu lệnh đó vào code.
Những người đã cảm ơn
Between Forms!fr01!tn And Forms!fr01!dn

2 tham số Forms!fr01!tnForms!fr01!dn là tham số được truyền vào ở thời điểm xử lý câu lệnh SQL nên bạn viết như vậy VBA nó không hiểu.
Phải sửa lại: thêm dấu "&"
 "SELECT chitiet.mavattu FROM nhapxuat INNER JOIN chitiet ON nhapxuat.Maphieu = chitiet.maphieu WHERE nhapxuat.ngay Between #" & Forms!fr01!tn & "# And #" & Forms!fr01!dn & "# GROUP BY chitiet.mavattu;"
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn NguyenDungAnh
Cám ơn bác em đã làm được rồi!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách tạo Cbo để lọc các mặt hàng trong Sub Form samacxanh 3 265 17-10-18, 10:33 AM
Bài mới nhất: vulhu06
  [Help] Điều khiển 1 form từ form khác tranthanhan1962 2 200 30-09-18, 05:57 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Tìm kiếm Record ngay khi gõ trong Combobox - Class ongke0711 9 653 25-09-18, 12:00 PM
Bài mới nhất: ledangvan
  Lỗi truyền tham số từ Form vào query cannguyen 2 135 20-09-18, 06:49 PM
Bài mới nhất: cannguyen
  [Hỏi] Load dữ liệu từ table lên form bằng lăng 2 187 19-09-18, 04:56 PM
Bài mới nhất: bằng lăng

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line