Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Xin được hướng dẫn khắc phục nội dung tìm kiếm ta quá nhiều thông tin của một người.
Nhờ các bạn xem giúp khắc phục thế nào khi mở Mục (Báo Cáo: ds chưa xác minh) thì form hay report thường ra thông tin của một người, và lặp đi lặp lại nhiều lần cho đến hết trang? 

Mình nghĩ liệu có phải là do liên kết 1 - nhiều (1 - oo)  trong các bản table không ạ? Nếu dữ liệu đó nằm ở table oo thì sẽ kéo theo thông tin nó lặp lại nhiều lần???

1. ==> xin hỏi có cách nào chỉ hiện thông tin người đó một lần không ạ? Và chỉ hiện thị cái thông tin mình cần báo cáo (danh sách nguồn chưa xác minh)

2. Có thể mình diễn đạt các bạn sẽ chưa hiểu, nên phiền các bạn mở  querry Q_chuaxm, có thể thấy rõ nhất ạ.  Hoặc tạo thử một querry có thông tin của t_thongtinnguon với các nội dung của t_xacminh... là  sẽ thấy ạ

Do đó dẫn đến tạo report thì ds đó dài ngoằn nghèo, nhiều trang

Mong được chỉ dẫn! Xin cảm ơn

Đây là bài demo của mình ạ:

http://www.mediafire.com/file/r4cwg204o2...demo.accdb
Chữ ký của Thiên Hùng Thiên Hùng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-11 -17.
Những người đã cảm ơn
Vấn đề nằm trong table t02_congtacXM của bạn. Table t00_HoSoNguon có quan hệ 1 - nhiều với table t02_congtacXM. Một MSN có tới mấy "điểm xác minh" do vậy khi query cho report "ds chưa xác minh" thì có bao nhiêu điểm xác minh sẽ có bấy nhiêu dòng. Chỉ có 1 cách là dùng công cụ Group & Sort để nhóm [MSN] lại. Xem file demo ở đây.

Tôi có thấy trong Report bạn luôn thêm table "Tên Đơn vị" trong query để làm nguồn cho textbox Tên Đơn Vi, cách này sai hoàn toàn nhé. Query nguồn dữ liệu cho report chỉ gồm nhưng table liên quan có quan hệ (JOIN) với nhau chứ không phải muốn thêm table nào thì thêm mà không có quan hệ với nhau. Bạn nên dùng hàm DLookup() để lấy dữ liệu tên đơn vị, địa chỉ v.v.. cho các textbox phụ đó.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Thiên Hùng
Hic, mình thấy trong report vẫn hiện nên nghĩ là được, ai dè là sai, hihi. Nhờ bác góp ý mới sáng ra thêm.
Chữ ký của Thiên Hùng Thiên Hùng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-11 -17.
Những người đã cảm ơn
(29-03-18, 11:52 PM)ongke0711 Đã viết: Vấn đề nằm trong table t02_congtacXM của bạn. Table t00_HoSoNguon có quan hệ 1 - nhiều với table t02_congtacXM. Một MSN có tới mấy "điểm xác minh" do vậy khi query cho report "ds chưa xác minh" thì có bao nhiêu điểm xác minh sẽ có bấy nhiêu dòng. Chỉ có 1 cách là dùng công cụ Group & Sort để nhóm [MSN] lại. Xem file demo ở đây.

Tôi có thấy trong Report bạn luôn thêm table "Tên Đơn vị" trong query để làm nguồn cho textbox Tên Đơn Vi, cách này sai hoàn toàn nhé. Query nguồn dữ liệu cho report chỉ gồm nhưng table liên quan có quan hệ (JOIN) với nhau chứ không phải muốn thêm table nào thì thêm mà không có quan hệ với nhau. Bạn nên dùng hàm DLookup() để lấy dữ liệu tên đơn vị, địa chỉ v.v.. cho các textbox phụ đó.

Cái vụ group và sort của anh thật đúng như ý định ban đầu của mình. Nhưng do không biết thế nào để thực hiện. Nhờ anh tư vấn mình đã làm được. Cảm ơn anh.

Tuy nhiên mình còn 1 khó khăn là mình có thiết kế tờ trình, bao gòm tổng hợp tất cả. Thông tin của các  table. Nên khó mà có thể gom trong 1 trang bác ạ.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ tạo report hoặc query từ nhiều crosstab lanpv1109 8 289 28-09-18, 12:20 PM
Bài mới nhất: lanpv
  Hiển thị thông tin chi tiết? feeling 3 163 10-09-18, 11:02 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Hỏi] Khác biệt giữa các relatioship mrsiro 1 251 18-08-18, 02:46 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
Bug [Hỏi] Nhờ mọi người giúp chỉnh sửa truy vẫn xếp hạng theo nhóm theo 2 điều kiện trong acess PVH123456 2 426 05-07-18, 02:34 PM
Bài mới nhất: PVH123456
  [Help] Xin được hướng dẫn khắc phục lỗi Thiên Hùng 35 2,836 20-04-18, 12:48 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line