Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Xin được hướng dẫn khắc phục lỗi
Nhờ các anh cho hỏi lỗi thông báo này là gì và khắc phục sao ạ? Đây là thông báo lỗi khi mình biên dịch từ accdb sang accde ạ. Và xin hỏi cách khắc phục aj?

This error is usually associated with compiling a large database into an MDE file.  Because of the method used to compile the database, a considerable number of TableID references are created for each table.  The Access database engine can only create a maximum of 2048 open TableIDs at one time.  Exporting a database as an MDE potentially can exceed this limit if the database has a large number of objects (table, macro, form, report, etc).

There is no accurate method to estimate the number of TableIDs the Access database engine uses during the process of compiling a database as an MDE.  However, each VBA module and each form uses one TableID, as a result, if the database has 500 forms, and each form's HasModule property is set to Yes, as many as 1,000 TableIDs are used.

Chữ ký của Thiên Hùng Thiên Hùng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-11 -17.
Những người đã cảm ơn
Tôi không biết CSDL của bạn như thế nào. Nhưng thông báo lỗi là số lượng form của CSDL bạn lớn hơn 500 và  table của accde  bạn lớn hơn 1.000 nên không tạo accde được.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn compile vba code rồi mới tạo file accde.
Có khi cái báo lỗi của Access nó ko biết chính xác như thế nào nên cũng ko hoàn toàn tin theo nó.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(27-03-18, 04:11 PM)tranthanhan1962 Đã viết: Tôi không biết CSDL của bạn như thế nào. Nhưng thông báo lỗi là số lượng form của CSDL bạn lớn hơn 500 và  table của accde  bạn lớn hơn 1.000 nên không tạo accde được.

Dạ nếu lỗi này thì không khả thi ạ, vì table và form không nhiều như vậy ạ
Những người đã cảm ơn
(27-03-18, 05:44 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn compile vba code rồi mới tạo file accde.
Có khi cái báo lỗi của Access nó ko biết chính xác như thế nào nên cũng ko hoàn toàn tin theo nó.

Dạ mình chưa hiểu compile vba code là sao? Bạn có thể hướng dẫn thêm giúp không? Cảm ơn ạ
Những người đã cảm ơn
Dạ chắc mai mình gửi file lên nhờ các cao thủ kiểm tra giúp. Cảm ơn ạ
Những người đã cảm ơn
Bạn vào màn hình nhập code VBA như hình dưới đây -> vào menu Debug -> Compile...
Thường thì nó sẽ báo lỗi gì đó và highlight màu vàng dòng code bị lỗi. Bạn phải sửa hết toàn bộ lỗi cho đến khi bấm lệnh [Compile..], nó rùng mình 1 cái rồi im luôn thì lúc đó bạn mới Save as file .accde được.

[Hình: 27176808858_e041d5beba_o.png]
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
Những người đã cảm ơn Thiên Hùng
(27-03-18, 08:01 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn vào màn hình nhập code VBA như hình dưới đây -> vào menu Debug -> Compile...
Thường thì nó sẽ báo lỗi gì đó và highlight màu vàng dòng code bị lỗi. Bạn phải sửa hết toàn bộ lỗi cho đến khi bấm lệnh [Compile..], nó rùng mình 1 cái rồi im luôn thì lúc đó bạn mới Save as file .accde được.

[Hình: 27176808858_e041d5beba_o.png]

cảm ơn bạn
Những người đã cảm ơn
Minh xin gửi bổ sung file, mong các cao thủ góp ý giúp.

ID: guest
pass: 123

hoặc ID admin; pass: admin

Mình tính làm phân quyền luôn, nhưng đang lúng túng, xem bài cùa các anh trước thì chưa hình dung được cách làm.

Và do là sản phẩm đầu tay nên cũng còn nhiều cái dỡ, mong được hướng dẫn thêm

http://www.mediafire.com/file/r4cwg204o2...demo.accdb

e-mail: thienhung2001@gmail.com
Những người đã cảm ơn
- File bạn mới compile cái ra lỗi rồi. Chủ yếu ở form "F_DoiMK" đó.

[Hình: 26178683157_b30488f558_c.jpg]

- Bạn có thể làm gọn lại cái Form tìm kiếm: Tích hợp các điều kiện tìm kiếm vô 1 form đỡ tốn bộ nhớ cho nhiều Form tìm kiếm. Thông thường thì kết quả tìm kiếm sẽ hiện trên Form luôn để người dùng xem cho nhanh, sau đó cần in thì mới in Report. Hình demo:

[Hình: 40341674884_3684a8ac07_z.jpg]
Những người đã cảm ơn Thiên Hùng , maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin được hướng dẫn khắc phục nội dung tìm kiếm ta quá nhiều thông tin của một người. Thiên Hùng 3 183 31-03-18, 12:26 PM
Bài mới nhất: Thiên Hùng
  Làm sao để tạo được nút in phiếu ghi đây ạ? mrbeanhq 1 152 13-03-18, 07:17 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Từ "luôn luôn" được hiểu như thế nào trong Access ?? vkaccess 1 227 06-01-18, 08:18 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Xin video hướng dẫn access cơ bản nhất tuongtndg 1 316 09-12-17, 10:16 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Không hiện được Menu Ribbons ChiMai 2 391 10-10-17, 11:54 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line