Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Dùng Google Drive để lưu trữ database chung - dùng chung cho nhiều máy.
Em đang sử dụng Google drive để lưu trữ Database cho vài laptop nữa cùng sử dụng. Hôm nọ em tải thằng Backup and sync của Google về trên cả 3 máy và cả 3 máy cùng sử dụng 1 tài khoản chung để đăng nhập, lúc đó em thấy hoạt động khá ổn định. Tuy nhiên sẽ có vấn đề về bảo mật khi những người kia vô tình xóa cái DB đi. 
Hôm nay em tạo thêm 2 tài khoản google nữa, tất cả là 3 cái và mỗi máy sử dụng 1 tài khoản riêng. Sau đó em share cái DB từ tài khoản của em sang 2 tài khoản kia thì dù bên đó có xóa cũng không xóa bên em được.
Nhưng khi hoạt động thấy có vẻ không ổn định, không biết có phải do mạng không. Lúc đó em sử dụng speedtest.net để đo tốc độ download upload thì thấy cũng khoảng 15Mbps. Anh chị cho em xin chút thông tin về trường hợp này với ạ, hoặc/và giải pháp thay thế ạ. 
Em xin cảm ơn!
Chữ ký của vkaccess vkaccess,gia nhập Thủ Thuật Access từ 24-04 -17.
Những người đã cảm ơn
Chào anh chị. Em vừa test em tạo 30 bản ghi trong vòng 2 phút nó đồng bộ xong và phía máy khác nhìn thấy dữ liệu máy này nhập nên có vẻ khả quan ạ. Cũng có thể cái laptop của em wifi nó chập chờn chưa biết chừng. Em sẽ test thêm, nếu thấy ổn thì cũng coi như là 1 giải pháp khá hữu ích. Cảm ơn anh tranthanhan1962 đã đưa em đi đến đoạn này ạ.happy
Chữ ký của vkaccess vkaccess,gia nhập Thủ Thuật Access từ 24-04 -17.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Import nhiều file Excel vào Table Access vuthaiha90 32 2,625 27-08-18, 11:06 AM
Bài mới nhất: vuthaiha90
  [Hỏi] Nhiều phần mềm Access dùng chung CSDL ?? vkaccess 10 1,330 05-08-18, 11:20 AM
Bài mới nhất: zebnguyen
  Export dữ liệu sang Word ( Nhiều dòng trong sub) danhxetnghiem 27 8,356 20-01-18, 07:55 PM
Bài mới nhất: mrtoanbin
  [Hỏi] Sử dụng hàm của Excel trong VBA killitmore 1 483 24-11-17, 09:42 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Protect nhiều file Words theo đường dẫn động jeck09nt 31 6,673 24-09-17, 02:42 PM
Bài mới nhất: jeck09nt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line