Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Cập nhật dữ liệu để sao lưu qua file access khác
Xin các mem hướng dẫn dùm:
Mình có 2 table có cấu trúc giống nhau ở hai file access mhác nhau. Ở file1 mình có dữ liệu trên tbl1, giờ muốn cập nhật qua tbl2 của file2 thì mình làm thế nào (dữ liệu phải không trùng nhau, tức mỗi lần cập nhật thì dữ liệu ở tbl2 mất đi thay bằng dữ liệu mới)
Cảm ơn ạ!
Chữ ký của mrtoanbin mrtoanbin,gia nhập Thủ Thuật Access từ 09-09 -16.
Những người đã cảm ơn
Giả sử bạn tạo 1 nút có tên là Cập nhật. Gán cho nó event khi CLICK thì nó làm công việc sau:
 1. Delete dữ liệu trong tbl2 ( bằng delete query chẳng hạn )
 2. Append dữ liệu mới từ  tbl1 sang tbl2 ( bằng append query chẳng hạn)
Nếu cần chi tiết, bạn gửi file lên đây.
Chữ ký của vkaccess vkaccess,gia nhập Thủ Thuật Access từ 24-04 -17.
Những người đã cảm ơn
Mình không đọc kỹ, sorry bạn. Ở 2 file access khác nhau mình chưa thử laughing, bạn gửi qua đây thử xem !
Những người đã cảm ơn
Mình vừa thử OK rồi. Trên file 1 bạn link table chọn tbl 2. Sau đó làm các bước như trên là OK.
Tuy nhiên, mình không biết nếu nhiều dữ liệu quá thì nó chạy có ngọt ngào không. Cái này mình cũng chưa có "kinh nguyệt" nên bạn hỏi thêm các pro khác xem. Mình cũng đang học thôi!
Những người đã cảm ơn mrtoanbin
(06-01-18, 05:58 PM)vkaccess Đã viết: Mình vừa thử OK rồi. Trên file 1 bạn link table chọn tbl 2. Sau đó làm các bước như trên là OK.
Tuy nhiên, mình không biết nếu nhiều dữ liệu quá thì nó chạy có ngọt ngào không. Cái này mình cũng chưa có "kinh nguyệt" nên bạn hỏi thêm các pro khác xem. Mình cũng đang học thôi!
Cách này hợp lý, cảm ơn nhé. Nhưng nếu k link table thì có cách khác k ak?
Những người đã cảm ơn
Sử dụng Make Table Query, mỗi lần chạy sẽ tạo bảng mới chỉ chứa dữ liệu được chọn
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
(08-01-18, 09:28 AM)cpucloi Đã viết: Sử dụng Make Table Query, mỗi lần chạy sẽ tạo bảng mới chỉ chứa dữ liệu được chọn

Nếu như vậy mỗi lần cập nhật access sẽ hỏi muốn ghi đè lên k, như vậy không đẹp lắm ạ, có dùng code được k a?
Những người đã cảm ơn
Tắt thông báo hệ thống Docmd.Setwarnings ....
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] lấy dữ liệu từ query sang Text box minhminh25767 3 177 13-11-18, 04:01 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Lightbulb [Hỏi] Cách tạo Table/Query từ nhiều Table/Query khác shinichikuto 16 1,355 30-08-18, 03:36 PM
Bài mới nhất: shinichikuto
  Xin hỏi cách so sánh để nâng cấp dữ liệu ledangvan 23 1,775 24-08-18, 11:37 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Lỗi] Lỗi mất dự liệu trong table thanhtruong 3 387 08-08-18, 02:52 PM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  [Help] Khóa sổ không cho phép thay đổi số liệu! NguyenDungAnh 4 419 05-08-18, 10:58 PM
Bài mới nhất: NguyenDungAnh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line