vanrongvn
(Access Nhập Môn)
*

Ngày đăng ký: 08-01-11
Sinh nhật: Không rõ
Giờ khu vực: 11-12-16 lúc 01:27 AM
Tình trạng: Offline

Thông tin của vanrongvn
Lần đăng nhập mới 09-03-16, 02:43 PM
Tổng bài viết: 2 (0 bài viết mỗi ngày | 0.01% bài viết mỗi ngày)
(Bài viết thành viên này)
Total Threads: 0 (0 threads per day | 0 percent of total threads)
(Chủ đề thành viên này)
Thời gian duyệt: 5 Giờ, 3 Phút, 56 Giây
Members Referred: 0
Danh tiếng: 0 [Chi tiết]
Tiền Access: 74.36Ac$
Items: This user has no items. (View All Items)

Chi tiết liên lạc của vanrongvn
Trang chủ: http://thuthuataccess.com/forum
Hộp thư (lưu ý: email phải nhận được mail để kích hoạt tài khoản) Gửi cho vanrongvn 1 email.

Chữ ký của vanrongvn
Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose

User Comments

You can't send a comment to this user because your usergroup can't send comments.

vanrongvn (15-01-11 tại 04:53 PM)
Hôm nay mình xin chia sẻ cac bạn trên thủ thuật Access với file Access của minh, nó được xây dựng từ những cao thủ o đây, mình chỉ gom lại và thêm một ít gia vị thôi. Nếu các bạn muốn biết mình Design như thế nào thi ấn phím Shift trước khi mở lên.
1. Nhận dạng HDD va CPU
Đầu tiên bạn phải nhập mã số vào nếu đúng thì nó sẽ lưu Seri HDD và CPU dưới dạng mã hóa va lưu vào table “UsysInFor” (Form PassImport). Nó sẽ không bảo bạn nhập mã số lần nữa nếu Serial được lưu đúng với Seril HDD va CPU của PC.
2. Password
Khi mở form SetPassDatabase thì nó bảo khai báo username và Pass (Admin, Admin), form này bạn có thể setpass và Unsetpass, khóa và mở phím Shift File.mdb theo đường dẫn bạn chọn(Browse….). Tất cả Password của bạn cũng được mã hóa và lưu vào table “UsysData”
3. Tạo Pass mới và đổi Pass (Form: PassMoi, DoiPass)
Trước khi tạo Pass mới bạn phai tạo User ở Table “khuvuc”. Tạo Pass và đổi Pass trong code mình đưa vào table “UsysData” dưới dạng SQL vì theo mình cách này bạn có thể tạo Pass ở dạng Link table.
4. Macro.
Macro “AutoExec” nhận dạng serila HDD và CPU trước khi bạn lưu vào table.
Với bài viết kèm File “Tonghop.mdb” này, mình cũng mong được sự góp ý từ các bạn.
Chúc các bạn thành công.
Download : http://www.mediafire.com/?7jkuczwidji85oi

Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ