xachxo_vacxi
(Access Nhập Môn)
*

Ngày đăng ký: 17-03-14
Sinh nhật: Không rõ
Giờ khu vực: 10-12-16 lúc 11:33 PM
Tình trạng: Offline

Thông tin của xachxo_vacxi
Lần đăng nhập mới 18-08-15, 09:08 PM
Tổng bài viết: 2 (0 bài viết mỗi ngày | 0.01% bài viết mỗi ngày)
(Bài viết thành viên này)
Total Threads: 1 (0 threads per day | 0.01 percent of total threads)
(Chủ đề thành viên này)
Thời gian duyệt: 13 Giờ, 24 Phút, 36 Giây
Members Referred: 0
Danh tiếng: 0 [Chi tiết]
Tiền Access: 88.90Ac$
Items: This user has no items. (View All Items)

Chi tiết liên lạc của xachxo_vacxi
Trang chủ: http://thuthuataccess.com/forum

Chữ ký của xachxo_vacxi
Xin chào, mình là xachxo_vacxi, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-03 -14.

User Comments

You can't send a comment to this user because your usergroup can't send comments.

xachxo_vacxi (18-08-15 tại 09:08 PM)
nguồn: trung tam tieng han sofl
website: hoctienghanquoc.org

Từ vựng luôn là một yếu tố quyết định nên sự thành bại trong việc học một ngoại ngữ, tiếng Hàn cũng vậy có một vốn từ vựng tốt bạn 

hoàn toàn có thể hiểu được tương đối những gì một người Hàn Quốc nói, bỏ qua những qui tắc về ngữ pháp. Nhưng việc học từ vựng 

thường không hề dễ dàng.    

Và phát hiện đơn giản làm thay đổi mọi thứ…

Đó là 1 ngày chúng tôi cùng học trên internet và đã phát hiện ra một phương pháp học từ vựng khá đơn giản nhưng rất hữu ích. Nó 

đã khiến chúng tôi học từ vựng một cách dễ dàng. Một thành công nhỏ nhưng hạnh phúc không ngờ!

Phải chăng bạn đang thắc mắc, muốn biết chúng tôi đã làm như thế nào để đạt được kết quả đó?

Rất đơn giản, chúng tôi chỉ làm theo 6 bước học rất dễ dàng, và có lẽ đây sẽ là cách học từ vựng hiệu quả nhất cho những ai muốn 

nhớ từ vựng nhanh và nhớ lâu!

Vậy bạn có muốn cải thiện vốn từ vựng của mình? Hãy xem 6 bước học sau, hãy thực hiện rồi bạn cũng sẽ thành công như chúng tôi:

Thứ 1.
Khi học từ vựng hãy chọn nhóm từ vựng (chủ đề từ vựng) cần học. Ví dụ, bạn chọn nhóm từ liên quan đến 

thực phẩm, giao thông, du lịch, sở thích, v.v. Bạn có thể thực hiện bước này với những từ mới bạn nhiều lần bắt gặp khi đọc, khi 

nghe.

Thứ 2. Sử dụng hình ảnh, âm thanh để giúp bạn nhớ tốt hơn. Đây là một ý tưởng có từ lâu, nhưng vẫn tỏ ra rất 

hiệu quả để nhớ từ vựng.
[Hình: tu-vung-han-quoc-thong-dung1.jpg]
Thứ 3. Dùng một quyển sổ từ vựng để viết các từ và cụm từ trong tiếng hàn. Không chỉ để ghi các từ vựng thường gặp, bạn hãy 

ghi hết các cụm từ, câu văn để nhớ được rằng từ đó dùng như thế nào. Và nên ghi phiên âm để tránh việc quên cách 

phát âm nhé.

Thứ 4. Khi học 1 từ vựng tiếng hànmới hãy học luôn cả những từ vựng liên quan. 

thứ 5. Sử dụng từ mới. Bạn không nên ghi các từ, cụm từ mới rồi để nguyên trong sổ mà hãy sử dụng đến chúng. 

Cách mà nhiều chuyên gia ngôn ngữ khuyên dùng đó là: (1) bạn phải nghe phát âm chuẩn của từ vựng đó; (2) Phát âm lại từ vựng 

tiếng hàn
bạn đang học một cách rõ ràng, chính xác; (3) Bạn nên đặt một câu với từ mới đó rồi đọc câu bạn vừa viết lên, và 

tập cho
đến khi bạn không còn cần nhìn vào sổ; (4) Cứ thế, hãy làm như vậy với các từ liên quan đến từ mới chính mà bạn đang học.

khi làm đi làm lại điều này nhiều lần các bạn sẽ tự đúc rút ra kinh nghiệm học tiếng hàn của mình nhé!

Thứ 6. Sau khi học xong hãy ôn lại từ mới bạn vừa học một cách thường xuyên. Khi bạn đã làm xong những bước trên, 

nếu bạn không ôn lại từ mới bạn vừa học, việc học trên sẽ chẳng có ý nghĩa nào cả, bạn sẽ quên sạch. Ôn lại từ mới vừa học sẽ giúp 

bạn ghi nhớ rất lâu. Có nhiều cách để ôn lại như: đọc lại trong sổ đã ghi, áp dụng vào thực tế, dán chúng lên tường và nghe 

chúng thật nhiều lần…

Nào, bây giờ hãy thực hành cách học từ vựng hiệu quả nhất mà chúng tôi đã từng trải nghiệm, thực hiện đều đặn, đảm bảo chỉ trong 

vài tháng vốn từ vựng của bạn sẽ tăng lên đáng kinh ngạc.

Chúng tôi đã làm được và bạn cũng thế!

Nếu muốn học từ vựng theo bộ từ, bạn có thể xem: tu vung han quoc thong dung
 xachxo_vacxi (18-08-15 tại 07:38 PM)
Nguồn: trung tam tieng han sofl
website: trungtamtienghan.edu.vn

Khi học phát âm cũng như học ngữ pháp bạn nên có cho mình những cuốn từ điển tổng hợp lại kiến thức một cách khoa học, nếu bạn tự làm được điều đó thì thật tuyệt. Đối với việc học phát âm và ngữ pháp tiếng Hàn thì mình sẽ giới thiệu tới bạn đọc một cuốn sách hay tổng hợp, rất có ích cho việc học ngôn ngữ Hàn của học viên đó là cuốn từ điển ngữ pháp tiếng hàn.

Phát âm là một phạm trù vô cùng quan trọng trong việc học ngoại ngữ, và với việc học tiếng hàn cơ bản điều này này cũng không ngoại lệ. Khái quát việc phát âm và Hình thái ngữ pháp tiếng Hàn vốn là những vấn đề có tính chất then chốt trong công tác giảng dạy tiếng Hàn và đóng vai trò to lớn trong thực tiễn giảng dạy ngôn ngữ này.

Với đặc trưng tài liệu tiếng hàn dành cho người nước ngoài, những chủ đề có thể nêu bật hay đáng phải đề cập trong giảng dạy và học tập tiếng Hàn đều đã được lấy làm đối tượng chính yếu. Những chủ để ở đây đều là những chủ đề cho người học tiếng hàn quốc cơ bản. Điều đó làm cho nhiều người mới học sẽ rất thích cuốn sách: Từ điển ngữ pháp tiếng Hàn

Trong cuốn “Từ điển ngữ pháp tiếng Hàn” này, những ưu điểm vốn có của một quyển sách ngữ pháp đã được làm nổi bật bằng cách đưa ra những giải thích có tính chi tiết cặn kẽ đối với các yếu tố ngữ pháp. Mặt khác tính ưu việt của một quyển từ điển cũng đã được thể hiện rõ nét với cách giải thích theo kiểu xoáy vào điểm chính của trọng tâm hình thái hơn là giải thích theo hình thức đặt trọng tâm vào các khái niệm. Qua đó hai đặc trưng này hòa quyện lại với nhau sẽ giúp cho người nước ngoài học tiếng Hàn có thể hiểu được cốt lõi của sự giải thích một cách dễ dàng. Cùng với đó là việc hướng dẫn phát âm tiếng hàn của cuốn từ điển này rất khoa học và cụ thể

[Hình: hoc-cach-phat-am-tieng-han-1.jpg]

Việc Khái quát ngữ pháp tiếng Hàn ngoài việc giải thích những vấn đề có tính thông thường được bàn đến trong ngữ pháp phổ thông hay ngữ pháp truyền thống trước đây còn mở rộng một bước sang cả những vấn đề đặc biệt đối với người nước ngoài học tiếng Hàn.

Hình thái ngữ pháp tiếng Hàn đã tiến hành phân tích những yếu tố ngữ pháp căn bản đối với người học tiếng Hàn theo hướng cấu tạo đồng thời giải thích ý nghĩa và cách dùng thực tế một cách cụ thể đối với những yếu tố ngữ pháp theo quan điểm có tính thực dụng.

Tất cả những phần giải thích đều tập trung vào việc “làm thế nào để sử dụng một cách dễ dàng?”.  Hi vọng rằng với cuốn “Từ điển ngữ pháp tiếng Hàn” này, việc học tiếng Hàn của bạn sẽ trở nên đơn giản và thú vị.

Nếu bạn vẫn chưa tự học được phát âm tiếng hàn thì bạn có thể tham khảo: hoc cach phat am tieng han chuan
 xachxo_vacxi (17-08-15 tại 03:23 PM)
nguồn: trung tam tieng han sofl
website: hoctienghanquoc.org

Trong thời đại hiện nay, tiếng Hàn đã và đang là một hành trang không thể thiếu của bất kỳ ai muốn phát triển sự nghiệp và vươn tầm ra thế giới. Nhưng việc học tiếng Hàn ở Việt Nam vẫn đang là một vấn đề nan giải, rất nhiều người đang loay hoay tìm cách nào để có thể học tiếng Hàn tốt, giao tiếp thành thạo để tự tin trong công việc và cuộc sống.
Sau đây, mình xin mạo muội chia sẻ với mọi người cách học tiếng Hàn để giao tiếp trôi chảy như người bản ngữ:

1.Đừng bao giờ ôm quyển từ điển để học từng từ riêng lẻ:

Tiếng hàn có rất nhiều từ vựng, nhưng không ai có thể học và biết được tất cả. Và học hết đống từ vựng đó chưa chắc bạn có thể vận dụng hết chúng vào trong cuộc sống hàng ngày, chính vì thế mà chúng ta nên học các từ vựng cần thiết cho cuộc sống.

[Hình: nhung-cau-tieng-han-hay1.jpg]
2. Không quá chú trọng vào ngữ pháp

Thông thường mọi người hay nghĩ rằng cần phải học tốt ngữ pháp thì mới có thể giao tiếp tốt tiếng Hàn. Tuy nhiên cá nhân tôi lại cho rằng điều này chưa hẳn đúng. Bạn thử nghĩ xem một đứa trẻ hai tuổi ở Hàn Quốc, nó chưa hề được học ngữ pháp tiếng Hàn ở trường lớp nào nhưng nó lại có thể nói và giao tiếp tiếng Hàn rất tốt với bố mẹ, ông bà và mọi người. Vậy tại sao chúng ta lại không học theo cách của trẻ con?

Ở đây theo kinh nghiệm học tiếng hàn của mình chúng ta không cần học ngữ pháp mà muốn mọi người hiểu rằng nếu để giao tiếp tốt tiếng Hàn thì chúng ta nên học một cách thực tế. Hãy liên tưởng những đồ vật, sự việc quanh bạn và chuyển chúng sang tiếng Hàn. Hãy tự đặt các câu hỏi liên quan đến 1 chủ đề nào đó,… cứ áp dụng liên tục như thế sẽ tạo ra thói quen và cách nghĩ như người Hàn Quốc. Lúc đó bạn sẽ nói tiếng Hàn như là người Hàn nói chứ ko phải là người Việt nói tiếng Hàn

3.Hãy lắng nghe

Phải thường xuyện luyện kỹ năng nghe thì mới hiểu được tiếng hàn- đây là chìa khóa để học nói hiệu quả. Bạn nghe và bắt chước những gì nghe được, đừng quá quan tâm tới việc đọc. Bên cạnh đó thì cũng nên tìm các nguồn tiếng hàn để mình vừa có thể nghe, vừa trả lời câu hỏi để tập phản xạ. Người ta nói học “nghe, nói” chứ không ai bảo “đọc, nói” cả.

4.Học trong thời gian dài, gắn liền với thực tế và không bao giờ sợ mắc lỗi

Không thể vội vàng trong chuyện học được, đặc biệt là học ngoại ngữ. Bạn phải xác định học tiếng hàn cũng thế, phải thường xuyên luyện tập trong thời gian dài, ít nhất là 3-6 tháng thì mới có thể giao tiếp thành thạo. Chúng ta không ở trong môi trường nói tiếng hàn nên chúng ta phải tự tập thói quen nói tiếng hàn cho mình bằng cách xem phim, đọc báo, tham gia các khóa học tiếng hàn, tham gia câu lạc bộ tiếng hàn…vừa gắn liền với thực tế cuộc sống, vừa giúp mình thực hành tiếng hàn.

Tiếng hàn là chìa khóa giúp bạn thành công. Hãy ngừng trì hoãn, đứng lên và bắt tay ngay vào việc học tiếng hàn là điều cần thiết. Chúc các bạn thành công!

để học thêm những câu giao tiếp tiếng hàn hay bạn có thể tham khảo: nhung cau giao tiep tieng han trong phim
 xachxo_vacxi (17-08-15 tại 02:24 PM)
Nguồn: trung tam dao tao tieng han tai ha noi
website: trungtamtienghan.edu.vn

Khi bắt đầu học tiếng hàn, bạn giống như một tờ giấy trắng. Bạn bắt đầu tiếp cận với thế giới ngôn ngữ một cách chậm rãi và viết lên những nét chữ đầu tiên. “Tôi nên bắt đầu học tiếng hàn như thế nào?” là câu hỏi rất nhiều người đặt ra.

Đầu tiên, hãy luyện tập cách phát âm cho tốt

Phát âm là kĩ năng nền tảng giúp bạn phát triển các kĩ năng khác như nghe, nói, đọc, viết và giao tiếp hiệu quả. Hãy làm đúng ngay từ lần đầu tiên, bởi khi bạn phát âm sai thì việc sửa sai là rất khó.
Để phát âm tốt, bạn cần lặp đi lặp lại thật nhuần nhuyễn những gì bạn được nghe, hãy luyện tập trước gương để điều chỉnh miệng và lưỡi, phát âm thật nhiều lần để tìm ra âm chuẩn xác.

Tuy nhiên có một lời khuyên khá nhỏ nhưng cực kỳ quan trọng đó là bạn nên thường xuyên luyện cách phát âm từ những người bản xứ thông qua băng đĩa, nhạc hoặc phim để có cách nói chuẩn nhất.

Tiếp theo là nghe kết hợp với học ngữ pháp

Khi mới bắt đầu học tiếng Hàn, bạn nên học theo trình tự: Nghe, nói, đọc, viết và kết hợp học thêm ngữ pháp và từ vựng.

Có hai phương pháp chủ đạo để luyện kĩ năng nghe. Thứ nhất, nghe chủ động. Thứ hai là nghe bị động. Tức là bạn sẽ cố gắng nghe nhiều nhất có thể. Chủ yếu là nghe trong giao tiếp thực tế, Ti vi, Radio,… Bạn có thể nghe trước khi đi ngủ, khi đợi xe bus, làm việc nhà và chấp nhận nhiều chỗ không hiểu. Bạn hãy đắm mình trong ngôn ngữ, để tai bạn hấp thụ ngoại ngữ một cách tự nhiên. Bạn nên bắt đầu với một số giáo trình học tiếng hàn quốc cơ bản để có thể vừa học ngữ pháp, vừa học nghe tốt nhé.

Luyện tập kĩ năng nói

Nghe và nói là hai kĩ năng vận dụng nhiều nhất trong giao tiếp. Để nói tốt, bạn hãy nghe thật nhiều và bắt chước nói theo những gì bạn được nghe. Bạn hãy nói theo khi xem phim, nghe nhạc, nghe bản tin trên Radio,… Bạn hãy tiếp xúc với người bản ngữ và cố gắng giao tiếp với họ. Luyện tập thật nhiều, sẽ khiến bạn có niềm tin vào bản thân.
[Hình: hoc-noi-tieng-han-co-ban.jpg]
Luyện tập kĩ năng đọc

Đọc là một kĩ năng cần thiết và bạn có thể học hỏi rất nhiều trong quá trình đọc. Khi đọc, bạn sẽ học được các cấu trúc câu mới, cách diễn đạt. Đồng thời, bạn sẽ có vốn từ phong phú.

Luyện tập kĩ năng viết

Bạn hãy thử viết nhật kí bằng tiếng hàn. Viết theo từng chủ đề hàng ngày và sử dụng thật nhiều từ mới. Bạn nên đọc nhiều sách tiếng hàn để viết đúng cấu trúc và hay hơn.

Bạn sẽ mất khoảng sáu tháng để hoàn thành kiến thức nền tảng. Đây là một khoảng thời gian vô cùng quan trọng, ảnh hưởng trực tiếp đến khả năng tiếp thu kiến thức của bạn sau này. Sau khi đã có kiến thức tiếng hàn nền tảng, bạn hãy cố gắng vận dụng chúng thật nhiều trong cuộc sống. Bạn hãy đọc báo, nghe nhạc, xem phim, nghe các bản tin, xem các chương trình truyền hình,… và giao tiếp với người bản ngữ.

bạn có thể xem thêm các bài đăng: hoc noi tieng han co ban
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ