Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tính xem có bao nhiêu ô merge đã được tô màu
Trong bảng exel em thực hiện các bước sau:
tại dòng a1:  merger  từ cột a1 đến c1 sau đó tô màu xanh.  Merge từ cột d1 đên f1 và tô màu đỏ.em muốn tính xem tại dòng a1 cơ bao nhiêu ô được tô màu(cả màu xanh và màu đỏ)(có 6 ô được tô màul, Và có bao nhiêu màu được sử dụng để tô(2 màu) . Thì em đặt công thức gì ah? Mong các a giúp e. E cảm ơn
Chữ ký của honglv157 Xin chào, mình là honglv157, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -15.
Những người đã cảm ơn
Trong excel không có sẵn công thức đếm ô màu. Tìm trên mạng thấy có mod này bạn thử xem có sử dụng được không?
1 . Giữ ALT + phím F11, và nó mở cửa sổ module VB.
2 . Bấm vào Insert > module , và dán đoạn mã sau vào cửa sổ Module.
Mã:
Function ColorFunction(rColor As Range, rRange As Range, Optional SUM As Boolean)
Dim rCell As Range
Dim lCol As Long
Dim vResult
lCol = rColor.Interior.ColorIndex
If SUM = True Then
For Each rCell In rRange
If rCell.Interior.ColorIndex = lCol Then
vResult = WorksheetFunction.SUM(rCell, vResult)
End If
Next rCell
Else
For Each rCell In rRange
If rCell.Interior.ColorIndex = lCol Then
vResult = 1 + vResult
End If
Next rCell
End If
ColorFunction = vResult
End Function
3/Lưu code, và áp dụng các công thức sau đây:
Đếm Số ô cùng màu: = colorfunction (A, B: C, FALSE)
Tổng giá trị các ô cùng màu : = colorfunction (A, B: C, TRUE)
A : là ô có màu nền mà bạn muốn tính toán số ô và giá trị của vùng được chọn.
B: C : là vùng chọn mà bạn muốn tính toán số ô và giá trị của các ô có cùng màu với ô A.
*Nói chung việc đếm ô màu rất hiếm người quan tâm. Nên cả microsoft cũng không đưa công thức này vào danh sách function có sẵn
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , honglv157
007 mình cũng thắc mắc yêu cầu của bạn honglv157 ứng dụng cho việc gì? Bạn dùng trong sơ đồ Gant hay chia lịch công tác hay sao nhỉ? Bạn chia sẽ để học hỏi thêm cách dùng mới này.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962
E dùng trong việc phân bổ lịch đi công tác cho mọi ng anh a. Để tính xem 1 năm đi công tác bao nhiêu ngày, bao nhiêu tỉnh. Cũng để theo dõi để xếp lịch cho moi ng ko bị trùng.a có cao kiến gì giúp  e vơi
Chữ ký của honglv157 Xin chào, mình là honglv157, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -15.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] tinh so phut goi tronglove1 1 1,290 11-06-14, 04:28 PM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  [Help] tính tổng nhưng một ô nó có kí tự text thì làm sao? Clover 3 2,288 24-03-14, 04:11 PM
Bài mới nhất: casio262
  SUMPRODUCT và Công thức mảng - Phép tính có nhiều điều kiện Noname 0 5,855 10-11-10, 03:12 PM
Bài mới nhất: Noname
  Công thức tính thuế thu nhập cá nhân Noname 0 6,179 08-08-10, 11:41 PM
Bài mới nhất: Noname

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối