Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chỉ hiện theo từng loại phiếu
Em đang tạo form cập nhật các loại phiếu: Phiếu nhập kho, phiếu xuất kho, hóa đơn bán hàng, …. Giờ em đang mắc ở chỗ: Form F_DMNhapKhoF_DMXuatKho. Em không biết thiết lập sao cho mỗi form này khi kích hoạt chỉ hiện thị những phiếu của nó. Cụ thể là:
- F_DMNhapKho: Chỉ hiện những phiếu nhập kho (Ví dụ: Từ phiếu (thực tế đang có) số PN01/00001 - PN01/00004)
- F_DMXuatKho: Chỉ hiện những phiếu nhập kho (Ví dụ: Từ phiếu (thực tế đang có) số PX01/00001)
Nhờ mọi người chỉ cho em nhé!
Link: http://www.mediafire.com/file/1t0b3lrixy...lykho2.rar
Cám ơn mọi người nhiều!
Chữ ký của khongcanbiet486 khongcanbiet486,gia nhập Thủ Thuật Access từ 05-01 -17.
Những người đã cảm ơn
Mọi người giúp em với......
Chữ ký của khongcanbiet486 khongcanbiet486,gia nhập Thủ Thuật Access từ 05-01 -17.
Những người đã cảm ơn
- Bạn thêm điều kiện lọc MaNX cho từng Record Source của mỗi loại Form là được rồi.
VD: F_DMNhapKho thì MaNX =1
- Góp ý: Tôi thấy MaNX của bạn chỉ là số 1,2,3... mà bạn set Data type của nó là TEXT thì potay. Bạn sửa lại thành dạng Number - Byte đi.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Anh ơi, em đã sửa F_DMNhapKho:
[Hình: 98FN5p.jpg]
Nhưng kết quả nó hiện:
[Hình: vHWjoX.jpg]
Anh vui lòng hướng dẫn cụ thể hơn dùm em?
Cám ơn anh nhiều!
Những người đã cảm ơn
Bạn phải check lại Relationship giữa các table trong query của bạn có đúng chưa, nó có cho ra kết quả đúng khi bạn chưa thêm điều kiện MaNX hay không?
Lỗi nằm ở relationship liên quan đến MSNV của bạn đó. Table PhieuNhapXuatBan của bạn không có MSNV nào thì khi nó link với table Danh sách NV gì đó sẽ không có trị rồi.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
Những người đã cảm ơn maidinhdan
Anh ơi, em kiểm tra hết rùi nhưng thú thật nó vẫn không được. Nhờ anh chỉ thêm cho em nhé!
Link: http://www.mediafire.com/file/y2quxsg078...kho2_1.rar
Cám ơn anh nhiều!
Những người đã cảm ơn
Đã chỉ rõ là lỗi nằm ở cái MSNV rồi. Bạn phải dùng RIGHT JOIN trong Relationship giữa table Dành mục nhân viên và table Phiếu xuất nhập. Còn Right Join như thế nào thì bạn xem lại lý thuyết cơ bản của Relationship nhé.
Em đã làm như thế này:
Mã PHP:
SELECT tblPhieuNhapXuaBanHang.NgayCTtblPhieuNhapXuaBanHang.SoCTtblDanhMucNhanVien.MSNVtblPhieuNhapXuaBanHang.DienGiaiSum(qryChiTietXuatKho.TienXuat) AS TienXuat
FROM tblDanhMucNhanVien RIGHT JOIN 
(tblPhieuNhapXuaBanHang INNER JOIN qryChiTietXuatKho ON tblPhieuNhapXuaBanHang.SoCT qryChiTietXuatKho.SoCTON tblDanhMucNhanVien.MSNV tblPhieuNhapXuaBanHang.MSNV
WHERE 
(((qryChiTietXuatKho.MaNX)="2"))
GROUP BY tblPhieuNhapXuaBanHang.NgayCTtblPhieuNhapXuaBanHang.SoCTtblDanhMucNhanVien.MSNVtblPhieuNhapXuaBanHang.DienGiai
Nhưng vẫn không được anh ạ!
Nhờ anh và mọi người chỉ cho em cụ thể?
Những người đã cảm ơn
Sai ở điều kiện WHERE. Ở qryChiTietXuatKho có field [MaNX] không mà bạn đưa vô điều kiện WHERE vậy???
Thay thế: tblPhieuNhapXuaBanHang.MaNX)="2"
Bạn phải cẩn thận hơn trong việc thiết kế Query nếu không cho kết quả sai hoàn toàn. Lập trình không cho phép cẩu thả nhé.
Ở chủ đề này em muốn hỏi thêm 1 câu nữa ạ. Em có 3 form phiếu: Phiếu nhập (F_NhapKho); phiếu xuất kho (F_XuatKho); và phiếu bán hàng (F_BanHang).
Em muốn khi các form này được kích hoạt thì nó chỉ hiện đúng các phiếu của nó. Cụ thể là:
1. Phiếu nhập kho (F_NhapKho): Nếu hiện số phiếu cuối cùng thì nó phải là: PN01/00004
2. Phiếu xuất kho (F_XuatKho): Nếu hiện số phiếu cuối cùng thì nó phải là: PX01/00002
3. Phiếu bán hàng (F_BanHang): Nếu hiện số phiếu cuối cùng thì nó phải là: IN01/00002
Hiện tại tất cả các form này đang hiện phiếu PX01/00002 của phiếu xuất kho.
Nhờ mọi người tận tình hướng dẫn em thêm nhé!
File đính kèm
Cám ơn mọi người nhiều!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Tự xuất kho theo danh mục có sẵn toidjtjmtoi 4 1,406 25-09-17, 11:04 AM
Bài mới nhất: toidjtjmtoi
  Mở thư mục trên máy tinh theo điều kiện ChiMai 7 1,825 25-03-17, 05:39 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Tạo form cập nhật phiếu thu chi ChiMai 1 1,066 13-03-17, 09:48 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Tạo bảng báo cáo nhập xuất tồn theo thời gian chọn ChiMai 20 6,635 08-03-17, 01:51 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Click Chọn mã hàng hiển thị thông tin feeling 4 1,647 11-12-16, 05:11 PM
Bài mới nhất: MTNQ

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối