Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tính tồn đầu và tồn lũy kế ở thẻ kho
Em đang thiết lập thẻ kho để xem số lượng hàng hàng nhập xuất tồn ở báo cáo (Report) như thế nào. Em đang mắc ở chỗ tính số dư đầu kỳ, và tính tồn lũy kế tính chưa đúng.
Cụ thể: Khi em nhập các thông tin vào form F_TheKho và chọn nút Báo cáo thì nó tạo báo cáo (R_TheKho). Nó sẽ lọc theo điều kiện: Ngày, mã hàng đã chọn.
Em đưa  file lên đây nhờ mọi người xem cho em công thức tính tồn đầu kỳ, công thức tính tồn lũy kế ở báo cáo (Report).
File đính kèm
Cám ơn mọi người nhiều!
Chữ ký của ChiMai ChiMai,gia nhập Thủ Thuật Access từ 14-07 -16.
Những người đã cảm ơn
(25-12-16, 01:05 PM)ChiMai Đã viết: Em đang thiết lập thẻ kho để xem số lượng hàng hàng nhập xuất tồn ở báo cáo (Report) như thế nào. Em đang mắc ở chỗ tính số dư đầu kỳ, và tính tồn lũy kế tính chưa đúng.
Cụ thể: Khi em nhập các thông tin vào form F_TheKho và chọn nút Báo cáo thì nó tạo báo cáo (R_TheKho). Nó sẽ lọc theo điều kiện: Ngày, mã hàng đã chọn.
Em đưa  file lên đây nhờ mọi người xem cho em công thức tính tồn đầu kỳ, công thức tính tồn lũy kế ở báo cáo (Report).
File đính kèm
Cám ơn mọi người nhiều!

Đề nghị bổ sung thêm một số nội dung.

1. Tách cái query hiện tại thành 3 cái query
+ Query Nhập
+ Query Xuất
+ Query Tồn

* Ghi chú: phần nay bạn tham khảo Demo tính tồn kho ( của mình hoặc của anh TranThanhAn1962 )
Link: Hướng Dẫn Demo Tính tồn kho ( rất chi tiết) ( đọc hết thì tốt, đọc kg dc chú ý bài 1,20,24,28)

2. file Kết quả trên Word/Excel có số liệu cụ thể y chang như cái Report

* Sau khi nghiên cứu xong ta sẽ thảo luận tiếp.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ChiMai

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Thiết lập form báo cáo Tình trạng đơn hàng (Lệnh sản xuất) feeling 1 161 05-11-18, 11:46 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Mở thư mục trên máy tinh theo điều kiện ChiMai 7 1,302 25-03-17, 05:39 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Heart [Help] Xin chỉ giáo tận tình... CHÂN THÀNH CẢM ƠN! sontung0302 2 1,055 03-01-17, 01:06 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Chương trình nhập kho thành phẩm và tính số lượng khoán Ranju 3 1,315 28-07-16, 09:29 AM
Bài mới nhất: paulsteigel
  Tạo form chọn file pdf trong máy tính tranleditich 0 1,178 14-12-14, 05:52 PM
Bài mới nhất: tranleditich

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line