Đánh giá chủ đề:
  • 5 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giúp báo lỗi khi mở formmain
giúp với. tôi tạo một Formmain nhưng mỗi khi khởi động vào chương trình thì báo lỗi ( như file đính kèm ) trước đó tôi có tạo một menu mới với tên " Bộ môn khoa HSCC - Bệnh viện 103" và tôi đã delete đi rồi nhưng mỗi lần khởi động vào chương trình đều báo lỗi như vậy. trong macro của tôi không có gì cả đã xóa hết. nhưng khi báo lỗi bấm OK vẫn vào được chương trình bình thường
Tôi mới làm access nên không hiểu về access mong các bạn hướng dẫn chi tiết

File đính kèm Thumbnail(s)

Những người đã cảm ơn
Còn lỗi này nữa. khi tôi vào form con In công trực thì báo lỗi như sau    
nếu bấm OK thì vào làm việc bình thường. tôi kiêm tra trong VB thấy báo lỗi như sau.    
xin chỉ tôi cách khác phục

File đính kèm Thumbnail(s)

Những người đã cảm ơn
Do bạn xóa macro nó mới báo đó. Giờ bạn tìm coi trong form startup của bạn có gọi macro trong báo lỗi không (ở sự kiện load hoặc open có gọi macro nào không thì xóa đi).
Nếu không tìm thấy thì bạn post chương trình bạn lên xem!
Nếu chưa biết cáchpost thì vào đây:
http://thuthuataccess.co.cc/forum/thread-367.html
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
mình đã kiểm tra rồi không có gì ở sự kiện open và load cả
mình post chương trình của mình lên nhờ bạn sửa giúp nhé
Những người đã cảm ơn
chương trình của mình đây bạn chỉnh sửa giúp minh luôn cho đẹp
[url=http://www.mediafire.com/?x6zhz410l9dzc56][/url]
Những người đã cảm ơn
bạn vào Tool=>Startup=>
Ô menubar, bạn xóa trắng đi là hết

Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
cam ơn ban. còn lỗi ở form in công trực thì sao
Những người đã cảm ơn
Bạn edit cái report, kéo page nhỏ nhỏ lại là ok.
Lỗi này xảy ra khi bạn để thừa 1 khoảng trong report phía bên phải. Nếu cần thì page setup cho Left- right nhỏ nhỏ lại
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
Cảm ơn NONAME nhé mình đã khắc phục được lỗi rồi. mới tập toẹ vào access nên còn gà lắm mà.
bạn đã nhận được file mình gửi chưa, xem có chiêu nào chỉnh sửa lại cho đẹp mắt để mình xuất chương trình cho cơ quan mình
Những người đã cảm ơn
NONAME ơi cho minh hỏi, làm thế nào để ẩn nút close của windown đi, minh có tham khảo bài viết họ hướng dẫn tạo một Modul với code như sau [/code]Private Const GWL_EXSTYLE = (-20)Private Const GWL_STYLE = (-16)

Private Const WS_MAXIMIZEBOX = &H10000Private Const WS_MINIMIZEBOX = &H20000Private Const WS_SYSMENU = &H80000

Private Const HWND_TOP = 0Private Const SWP_NOMOVE = &H2Private Const SWP_NOSIZE = &H1Private Const SWP_FRAMECHANGED = &H20Private Const SWP_DRAWFRAME = SWP_FRAMECHANGED

Private Declare Function SetWindowLong Lib "user32" _Alias "SetWindowLongA" (ByVal hwnd As Long, _ByVal nIndex As Long, ByVal dwNewLong As Long) _As LongPrivate Declare Function GetWindowLong Lib "user32" _Alias "GetWindowLongA" (ByVal hwnd As Long, _ByVal nIndex As Long) As LongPrivate Declare Function SetWindowPos Lib "user32" _(ByVal hwnd As Long, ByVal hWndInsertAfter As Long, _ByVal x As Long, ByVal y As Long, ByVal cx As Long, _ByVal cy As Long, ByVal wFlags As Long) As Long

Sub HideAccessCloseButton()

Dim lngStyle As Long

lngStyle = GetWindowLong(hWndAccessApp, GWL_STYLE) lngStyle = lngStyle And Not WS_SYSMENU Call SetWindowLong(hWndAccessApp, GWL_STYLE, lngStyle) Call SetWindowPos(hWndAccessApp, HWND_TOP, 0, 0, 0, 0, SWP_NOMOVE Or SWP_NOSIZE Or SWP_DRAWFRAME)

End Sub
và sau đó phải tạo một nút nhấn và gọi hàm HideAccessCloseButton để ẩn nút close. mình chưa hiểu chỗ này, bạn có thể hướng dẫn mình được không, tạo nút nhấn ở đâu
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] K biết là lỗi hay gì cần trợ giúp. nhocdevill11 2 67 08-12-16, 05:02 PM
Bài mới nhất: nhocdevill11
  [Help] Nhờ anh em trong diễn đàn giúp mình thiết kế chương trình báo dịch hàng ngày vinhpaint 1 258 21-06-16, 09:15 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Help] ai giúp mình code lại sql này thành access với li_95 0 133 24-04-16, 05:59 PM
Bài mới nhất: li_95
  Hướng dẫn giúp câu lệnh mở file access khác và lệnh import data. chihienphuco 5 3,899 17-11-15, 09:47 AM
Bài mới nhất: kieu manh
  [Help] Giúp tôi bảo vệ table user thucgia 20 1,702 25-09-15, 07:41 PM
Bài mới nhất: thucgia

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ