Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Update từ query A sang B
[Hình: H1.png]
Xin mọi người giúp mình với. Mình tạo một query Update có nhiệm vụ cập nhật tổng số chuyến vào bảng TAIXE bằng hàm Count đếm cột MaCX trong bảng PHANCONG, nhưng nó báo lỗi gì đó mình chẳng hiểu.
[Hình: H2.png]
Xin cám ơn mọi người.

from: maidinhdan
Đã upload hình bạn lên trang upsieutoc.

Bạn chú ý, diễn đàn thủ thuật Access muốn 1 tấm hình hiện phải có đường dẫn ảnh trực tiếp, tức là link file hình ảnh phải xác định được đuôi  ảnh ví dụ: *.jpg hoặc *.bmp

Thân ái.
Chữ ký của phamvanvy2003 phamvanvy2003,gia nhập Thủ Thuật Access từ 29-07 -16.
Những người đã cảm ơn
không xem đc hình của bạn. up lại nhé
Chữ ký của zinzin8x zinzin8x,gia nhập Thủ Thuật Access từ 19-01 -16.
Những người đã cảm ơn
(29-07-16, 12:22 PM)zinzin8x Đã viết: không xem đc hình của bạn. up lại nhé

Bạn ơi mình không biết up hình bằng cách nào để hiển thị. mình có vào xem thấy hình nó vẫn hiện lên mà. Mong bạn cho mình địa chỉ mail mình gửi nhờ bạn giúp giùm. Cám ơn bạn
Những người đã cảm ơn
Bạn up bài bạn lên đi. chuyển về 2003 cho mình nhé. Với cả mình thấy fiel TongSoChuyen sao lại nằm chung bảng với table thông tin tài xế nhỉ? nghe vẻ hơi lủng củng trong CSDL đấy. Vì mình thấy bạn nói là chỉ cần lấy thông tin số chuyến xe mà tài chạy thôi, trong query để làm báo cáo (hoặc) trong report hoàn toàn có thể dùng: = count(MaCX) mà.cần gì fiel SoChuyenxe nhỉ?
Chữ ký của zinzin8x zinzin8x,gia nhập Thủ Thuật Access từ 19-01 -16.
Những người đã cảm ơn
Nhìn qua hình thấy bạn làm query update sai rồi.
Khi lựa chọn dạng query update thì bảng mà bạn nhìn thấy sẽ là bảng nguồn, bảng đích bạn sẽ không nhìn thấy (hiện trong hình query thấy cả 2 bảng >>>>>>>>>> sai).
Cơ bản các filed là giống nhau (giữa 2 bảng)
Dòng Update to: là filed của bảng đích (hiện bạn đang để là = count(MACX) >>>>> sai

Vài lời tham gia
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(29-07-16, 10:12 AM)phamvanvy2003 Đã viết: Xin mọi người giúp mình với. Mình tạo một query Update có nhiệm vụ cập nhật tổng số chuyến vào bảng TAIXE bằng hàm Count đếm cột MaCX trong bảng PHANCONG, nhưng nó báo lỗi gì đó mình chẳng hiểu.
[Hình: H2.png]
Xin cám ơn mọi người.

Query của Access sẽ không chạy trong một số trường hợp với hàm Count trong Subquqey. Bạn nên đổi thành DCount().

Mã PHP:
UPDATE [TAIXE] AS A
SET A
.[TONGSOCHUYEN] = Dcount ("[MACX]","PHANCONG","[PHANCONG].[MATX]='" A.MATX "'"); 
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn phamvanvy2003 , Trần Linh , maidinhdan
Mình gửi file lên nhờ mọi người giúp mình với. Mình làm hết cách rồi nó vẫn báo lỗi.
https://drive.google.com/file/d/0B-IknV4...sp=sharing
Xin cám ơn mọi người.
Những người đã cảm ơn
Ở bài kèm theo, bạn đang làm câu nào?
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
Bạn không thể dùng update query giá trị của một total query lên một table được. Cách xử lý: Tạo một table nguồn giống như query nguồn, append query nguồn lên table nguồn đã tạo, update giá trị từ table nguồn lên table đích. Phải xóa toàn bộ dữ liệu table nguồn trước khi append để không bị trùng lập dữ liệu
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 161 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 87 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query tieuho828 6 151 21-11-16, 12:36 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Thay thế giá trị từ cột này sang cột khác trong 1 query trungminh 6 139 08-11-16, 03:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ