Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Loại bỏ trường trùng lặp trên combobox
Hi các bạn. Mình có tạo 1 combobox lấy field nguồn là ngày từ 1 bảng. Do trường này sẽ có nhiều ngày trùng nhau. làm thế nào để loại bỏ sự trùng lặp khi chọn trên combobox. ví dụ trong bảng có 3 record trùng ngày 15 June 16. Khi mình chọn conbobox chỉ hiện duy nhất ngày 15 June 16 thay vì hiện cả 3 ngày trùng nhau. Các bạn giúp mình nhé. Thank inadvance
Chữ ký của tvn_hut Xin chào, mình là Dameaccess, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 06-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Bạn dùng Group by [Ngay] cho cái Select query là Source combobox.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tvn_hut
Mình còn chưa hiểu ý bạn cơ. combo lấy nguồn là trường Ngày. mà khi ấn combobox thì chỉ hiện 1 ngày là sao? Nếu theo ý hiểu của mình thì bạn bị ấn vô combo thì nó có hiện nhiều ngày trùng nhau đúng không. vâỵ thì đừng lấy trường Ngày làm nguồn cho nó nữa.
 Mà chỉ coi để combo thành textbox để nhập ngày làm nguồn lọc cho query ấy. như vậy nó sẽ hiện ra 3 record có cùng ngày. 
Đúng ý bạn không?
Chữ ký của zinzin8x zinzin8x,gia nhập Thủ Thuật Access từ 19-01 -16.
Những người đã cảm ơn
Tại SourceRow của combox, bạn chọn Total cho query nguồn là xong nhé
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  [Hỏi] Làm sao để ấn định Null cho trường Date khi sử dụng Class Module Minh Tiên 8 614 18-11-16, 09:29 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  Query hiện lên trên form? feeling 4 166 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 122 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ