Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Tạo phần mềm từ file excel
https://www.dropbox.com/s/q3usqe970jtivs...accdb?dl=0

MÌNH TẠO ĐƯỢC MẤY BẢN NÀY RỒI CÒN CẦN TẠO THÊM GÌ CHỈ CHO MÌNH VỚI @zinzin8x @ongke0711
Chữ ký của duynguyenkk duynguyenkk,gia nhập Thủ Thuật Access từ 28-06 -16.
Những người đã cảm ơn
Bạn nên lưu dưới dạng .mdb sẽ có nhiều người hỗ trợ hơn.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
Bạn nên đặt tên table không dấu và tên trường không dấu, nếu để dấu cho tên trường thì gõ vào "Caption"
Chữ ký của jeck09nt Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn maidinhdan , duynguyenkk
Bạn jeck nói đúng đó duynguyenkk. Đặt tên trường không dấu, không khoảng trắng.
Riêng phần thêm Caption tiếng Việt thì tùy mỗi người. Riêng đối với tôi thì không thấy tiện cho lắm. Vì khi cần xem cái trường tên gì để xử lý code, query thì chỉ có vô design view mới thấy chứ ở datasheet view chỉ thấy tên tiếng Việt.
Bạn duynguyenkk cần học cơ bản về Table trước đi chứ tạo table như vậy không ổn tí nào mà hướng dẫn cơ bản thì nhiều lắm.
Bạn xem lý thuyết cơ bản trong file đính kèm này. Tôi thấy có mấy ví dụ cơ bản về tổ chức table, chia table thành những table cha-con...

Link file: Access.pdf
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn duynguyenkk
(13-07-16, 07:57 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn jeck nói đúng đó duynguyenkk. Đặt tên trường không dấu, không khoảng trắng.
Riêng phần thêm Caption tiếng Việt thì tùy mỗi người. Riêng đối với tôi thì không thấy tiện cho lắm. Vì khi cần xem cái trường tên gì để xử lý code, query thì chỉ có vô design view mới thấy chứ ở datasheet view chỉ thấy tên tiếng Việt.
Bạn duynguyenkk cần học cơ bản về Table trước đi chứ tạo table như vậy không ổn tí nào mà hướng dẫn cơ bản thì nhiều lắm.
Bạn xem lý thuyết cơ bản trong file đính kèm này. Tôi thấy có mấy ví dụ cơ bản về tổ chức table, chia table thành những table cha-con...

https://www.dropbox.com/s/ktoj8jdv4y6k7y...3.mdb?dl=0
 định dạng 2003 đây bạn
Những người đã cảm ơn
https://drive.google.com/open?id=0B075Uk...GNneFc1RkU 
MÌNH ĐÃ TẠO XONG PHẦN CSDL GIỜ ĐẾN PHẦN QUERI KO BIẾT LÀM SAO MONG CÁC BÁC GIÚP EM VỚI
Những người đã cảm ơn
(13-07-16, 07:57 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn jeck nói đúng đó duynguyenkk. Đặt tên trường không dấu, không khoảng trắng.

LINK BẠN ĐÍNH KÈM ĐÂU CÓ THẤY ĐÂU MAIL CHO MÌNH THAM KHẢO THÊM VỚI
duynguyen0000@gmail.com
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  (Update v.1.0.35 - 14/11/2016) Share Phần Mềm Quản Lý Công Văn Miễn Phí nguyenvantien87 251 18,385 30-11-16, 05:34 PM
Bài mới nhất: nguyenvantien87
  Nhờ A/c Diễn đàn giúp phần mềm báo lịch làm việc tienpq 2 142 23-07-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Help] Truyền dữ liệu từ file txt vào textbox của form quyvt1993 15 532 28-06-16, 12:48 PM
Bài mới nhất: quyvt1993
  [Hỏi] Cho em hỏi access có đóng gói lại thành file chạy trên máy khác để không bị lỗi không ngochieu8109 3 340 14-06-16, 10:42 AM
Bài mới nhất: quyvt1993
  [Help] Cho file access khởi động vào form đăng nhập khi mở file ngochieu8109 5 510 21-02-16, 05:04 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ