Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Thay thế thông báo lỗi Write Conflict
Trong link này có 1 file yêu cầu và 1 file chương trình
Các bạn xem giúp mình nhé
https://drive.google.com/file/d/0B7F3oAX...sp=sharing
Xin cảm ơn
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
(18-06-16, 01:45 AM)cannguyen Đã viết: Trong link này có 1 file yêu cầu và 1 file chương trình
Xin cảm ơn

Đề tài của bạn rất cao siêu và thật là kỳ công.

Quay lại câu hỏi.

[Hình: WriteConflict.png]

Đây là câu thông báo có sự thay đổi về dữ liệu so với dữ liệu hiện có.

Mình đã thử rất nhiều cách như không thể nào được, chỉ còn 1 cách cuối cùng này chưa thử.

Lý do chưa thử:
- Cấu trúc dữ liệu qua rộng, các form liên đới quá nhiều và công đoạn xử lý từng form của bạn mình chưa hiểu hết. Và từng đoạn code bạn viết cũng không chú thích nửa, sau này mà sửa thì mệt đó.

Vì vậy, Cách cuối cùng để thay được cái thông báo đó, trước tiên bạn phải viết lại code của các form lại.

Ví dụ:
+ form 1: Làm việc gì, sẽ có thông báo nào?
+ Chạy query nào thì cho nó update và save ngay.

Có 1 cú pháp ngắn gọn bạn cần quan tâm để thay thế cái dòng:
Mã PHP:
DoCmd.DoMenuItem acFormBaracRecordsMenu5, , acMenuVer70 

Code:
Mã PHP:
DoCmd.RunCommand acCmdSaveRecord 

* Ngoài phương pháp trên hơi bị sửa nhiều, thì còn 1 cách khác hiệu quả và đơn gian hơn, đó là tạo ra table tạm, sau khi đã chạy hoàn tất 5 cái form của bạn thì đưa chúng vào table.

Từ table đó bạn chỉ chèn 1 lệnh Update query trong cái nút thực hiện thôi.

Thân ái!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
(18-06-16, 01:10 PM)maidinhdan Đã viết:
(18-06-16, 01:45 AM)cannguyen Đã viết: Trong link này có 1 file yêu cầu và 1 file chương trình
Xin cảm ơn

Quay lại câu hỏi.

Mình đã thử rất nhiều cách như không thể nào được, chỉ còn 1 cách cuối cùng này chưa thử.

Lý do chưa thử:
- Cấu trúc dữ liệu qua rộng, các form liên đới quá nhiều và công đoạn xử lý từng form của bạn mình chưa hiểu hết. Và từng đoạn code bạn viết cũng không chú thích nửa, sau này mà sửa thì mệt đó.

Vì vậy, Cách cuối cùng để thay được cái thông báo đó, trước tiên bạn phải viết lại code của các form lại.

Ví dụ:

Mã PHP:

Code:
Mã PHP:

* Ngoài phương pháp trên hơi bị sửa nhiều, thì còn 1 cách khác hiệu quả và đơn gian hơn, đó là tạo ra table tạm, sau khi đã chạy hoàn tất 5 cái form của bạn thì đưa chúng vào table.

Thân ái!

Đúng là CSDL của mình rối thật, các bảng, query, form không đặt tên rõ ràng mà lại không chú thích nên chỉị mình mới có thể hiểu được thôi, hihi. Thực ra có nhiều thứ dư thừa mà mình chưa có thời gian để xóa bỏ hoặc kết hợp lại cho gọn hơn.
Cảm ơn gợi ý của bạn, mình làm thử nếu không được sẽ đưa yêu cầu công việc của từng form để bạn hiểu và giúp mình nhé
Bạn có thể cho mình SĐT được không? Mình không rành về access lắm mà đang có việc cần dùng đến nó, nhiều khi bí mà thấy bạn "cao thủ" quá muốn nhờ bạn tư vấn. Nếu được gửi qua email cho mình nhé cannguyen8x@gmail.com
Cảm ơn bạn
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
(18-06-16, 01:10 PM)maidinhdan Đã viết:
Xin cảm ơn

Quay lại câu hỏi.

Lý do chưa thử:

Ví dụ:

Mã PHP:

Code:
Mã PHP:

Thân ái!

Ah, hay từ giao diện chính bạn chạy chức năng từng bước sẽ hiểu ngay chức năng từng form làm gì?
1. Bạn nhấn nút TỪNG BƯỚC
2. Chọn MSSV
3. Nhấn nút Tiếp tục
4. Chọn k (vd =3)
5. Nhấn bước 2
6. Nhấn bước 3
7. Nhấn bước 4
8. Nhấn bước 5
9. Nhấn cập nhật
10. Nhấn thoát
Mình muốn 10 bước này chạy liên tục nên mới làm form LIÊN TỤC phía dưới
Cảm ơn bạn
Những người đã cảm ơn
Trước khi trả lời Mình muốn bạn làm rõ 2 vấn đề như sau:

1. Tại sao không nhét chúng vào trong 1 form, tức là các Thuật toán xử lý bạn viết bằng hàm, đoạn code SQL đặt trên 1 form, Modules.

2. Sau khi chạy thuật toán của bạn, dữ liệu mới chèn vào table nào? ( Mình cũng không muốn đặt câu 2 này, vì nhìn vào thấy hoa mắt quá, cho nên phía trên mình nói bạn thật là đam mê mới có thể miệt mài viết ra nhiều cái có sự liên kết gần như là tuyệt đối => Suy nghĩ logic )

Bạn sửa lại tiêu đề bài viết cho chính xác: Thay thế thông báo Write Conflict
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Xin cảm ơn

Chào các Bạn,
Theo ý kiến của riêng tôi, cách tốt nhất là Bạn nên huỷ bỏ cái đang có trong tay. Sau đó thiết kế lại từ đầu.
Cái này gọi là "phế bỏ võ công cũ" trước khi luyện võ công mới vậy.

Để tránh tình trạng phải lâm vào mê hồn trận, không biết đâu mà lần như Bạn hiện nay, cần:

Trước khi mở MS. Access ra để làm gì đó cần phải tập trung toàn bộ suy nghĩ và xác định cho bằng được những vấn đề sau:
1. Bạn cần ứng dụng sẽ viết để đáp ứng việc gì? Cần cụ thể a,b,c,... Cái này gọi là xác định nhiệm vụ mục tiêu của ứng dụng.

2. Với từng mục tiêu cụ thể cần phải giải quyết những vẫn đề cụ thể nào? 
Chẳng hạn như: 
+ Cần thu thập thông tin gì (thông tin đầu vào cho ứng dụng)?
+ Cần xuất ra những thông tin gì (thông tin đầu ra của ứng dụng)?

3. Trên cơ sở đó xác định những đối tượng phải thiết kế cụ thể: table, query, form, report, macro, module
Cần phải cụ thể đến từng đối tượng và nhiệm vụ của từng đối tượng là gì?

Toàn bộ bước này ta gọi là hoạch định dự án.

Xin mách cho Bạn một công cụ hiệu quả để làm hoạch định dự án theo chiều suy nghĩ của chúng ta, đó là phần mềm Mind Manager.

Chừng nào chưa hoàn thành được bước này Bạn đừng bao giờ mở Access ra để mần chi trên đó. Chỉ khi nào hoàn tất việc hoạch định dự án xong Bạn mới bắt đầu những công việc thiết kế cụ thể. 
Tôi bảo đảm với các Bạn rằng khi làm được như vậy thì Bạn sẽ thiết kế ứng dụng một cách dễ dàng như người thợ cầm trên tay bản thiết kế chi tiết và cứ thế nhìn vào rồi làm theo đến cuối cùng. Thành công là chắc chắn. 
Nếu không làm được vậy mà cứ lao vào thì "tẩu hoả nhập ma" là cầm chắc 100%.

Chúc Bạn thành công.
Chữ ký của lehongduc Lê Hồng Đức
Số ĐT: 0913.941.144
Email: lhongduc@gmail.com, lehongduc@ymail.com
Website: http://quantribanhang.vn
Những người đã cảm ơn maidinhdan
- Công thức tính khoảng cách của bạn như thế nào? KC1, KC2? Bạn diễn giải chi tiết để ngâm cứu thử. Tôi thấy nó báo error.
- Table HSLUONG là mẫu để dự đoán phải không?
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(19-06-16, 08:03 AM)lehongduc Đã viết:
Xin cảm ơn

Chào các Bạn,
Theo ý kiến của riêng tôi, cách tốt nhất là Bạn nên huỷ bỏ cái đang có trong tay. Sau đó thiết kế lại từ đầu.
Cái này gọi là "phế bỏ võ công cũ" trước khi luyện võ công mới vậy.

Để tránh tình trạng phải lâm vào mê hồn trận, không biết đâu mà lần như Bạn hiện nay, cần:

Trước khi mở MS. Access ra để làm gì đó cần phải tập trung toàn bộ suy nghĩ và xác định cho bằng được những vấn đề sau:
1. Bạn cần ứng dụng sẽ viết để đáp ứng việc gì? Cần cụ thể a,b,c,... Cái này gọi là xác định nhiệm vụ mục tiêu của ứng dụng.

2. Với từng mục tiêu cụ thể cần phải giải quyết những vẫn đề cụ thể nào? 
Chẳng hạn như: 
+ Cần thu thập thông tin gì (thông tin đầu vào cho ứng dụng)?
+ Cần xuất ra những thông tin gì (thông tin đầu ra của ứng dụng)?

3. Trên cơ sở đó xác định những đối tượng phải thiết kế cụ thể: table, query, form, report, macro, module
Cần phải cụ thể đến từng đối tượng và nhiệm vụ của từng đối tượng là gì?

Toàn bộ bước này ta gọi là hoạch định dự án.

Xin mách cho Bạn một công cụ hiệu quả để làm hoạch định dự án theo chiều suy nghĩ của chúng ta, đó là phần mềm Mind Manager.

Chừng nào chưa hoàn thành được bước này Bạn đừng bao giờ mở Access ra để mần chi trên đó. Chỉ khi nào hoàn tất việc hoạch định dự án xong Bạn mới bắt đầu những công việc thiết kế cụ thể. 
Tôi bảo đảm với các Bạn rằng khi làm được như vậy thì Bạn sẽ thiết kế ứng dụng một cách dễ dàng như người thợ cầm trên tay bản thiết kế chi tiết và cứ thế nhìn vào rồi làm theo đến cuối cùng. Thành công là chắc chắn. 
Nếu không làm được vậy mà cứ lao vào thì "tẩu hoả nhập ma" là cầm chắc 100%.

Chúc Bạn thành công.

Cám ơn bạn, vẫn biết là rối nhưng mình thì hiểu được vấn đề. Giờ làm mới từ đầu thì không kịp, để khi nào có thời gian mình làm sau. Hiện tại mình thấy ổn, chỉ còn vướng mắc bảng thông báo đó thôi. Khắc phục được thì tốt không thì cũng chẳng sao, hihi. Mình đã có cách chơi LỤI rồi và mình đang hoàn thiện tiếp...
Những người đã cảm ơn
(19-06-16, 09:27 AM)ongke0711 Đã viết: - Công thức tính khoảng cách của bạn như thế nào? KC1, KC2? Bạn diễn giải chi tiết để ngâm cứu thử. Tôi thấy nó báo error.
- Table HSLUONG là mẫu để dự đoán phải không?

Ứng dụng của em thực hiện 3 phân hệ dự đoán
1. Thực hiện từng bước và cho ra KQ của 1 SV
2. Thực hiện liên tục nhưng bằng thuật toán KNN gốc (Không cải tiến) để dự đoán cho nhiều SV
3. Thực hiện liên tục nhưng bằng thuật toán KNN có cải tiến để dự đoán cho nhiều SV
----
Nên nhìn vào rất rối, chắc có lẽ mình em hiểu được, hihi
1. đã ok
2 và 3 là giống nhau chỉ khác công thức tính KC1 thôi

* Đây là công thức tính KC1 ở sub2-2 của Form2-2
=Sqr(3^2*([C1]-Forms![2-2]!C1)^2+([C2]-Forms![2-2]!C2)^2+([C3]-Forms![2-2]!C3)^2+([C4]-Forms![2-2]!C4)^2+([C5]-Forms![2-2]!C5)^2+([C6]-Forms![2-2]!C6)^2+([C7]-Forms![2-2]!C7)^2+([C8]-Forms![2-2]!C8)^2+2^2*(([CS1]-Forms![2-2]!CS1)^2+([CS2]-Forms![2-2]!CS2)^2+([CS3]-Forms![2-2]!CS3)^2+([NGANH]-Forms![2-2]!NGANH)^2)+3^2*(([CM1]-Forms![2-2]!CM1)^2+([CM2]-Forms![2-2]!CM2)^2+([CM3]-Forms![2-2]!CM3)^2+([CM4]-Forms![2-2]!CM4)^2+([CM5]-Forms![2-2]!CM5)^2+([CM6]-Forms![2-2]!CM6)^2+([CM7]-Forms![2-2]!CM7)^2+([CM8]-Forms![2-2]!CM8)^2+([CM9]-Forms![2-2]!CM9)^2+([CM10]-Forms![2-2]!CM10)^2+([CM11]-Forms![2-2]!CM11)^2))

* Đây là công thức tính KC2 ở sub2-2 của form2-2
=IIf([TL1]=Forms![2-2]!TL1,0,1)+IIf([TL2]=Forms![2-2]!TL2,0,1)+IIf([TL3]=Forms![2-2]!TL3,0,1)+IIf([TL4]=Forms![2-2]!TL4,0,1)+IIf([TL5]=Forms![2-2]!TL5,0,1)+IIf([TL6]=Forms![2-2]!TL6,0,1)+IIf([TL7]=Forms![2-2]!TL7,0,1)+IIf([TL8]=Forms![2-2]!TL8,0,1)+IIf([TL9]=Forms![2-2]!TL9,0,1)+IIf([TL10]=Forms![2-2]!TL10,0,1)+IIf([TL11]=Forms![2-2]!TL11,0,1)+IIf([TL12]=Forms![2-2]!TL12,0,1)+IIf([TL13]=Forms![2-2]!TL13,0,1)+IIf([TL14]=Forms![2-2]!TL14,0,1)+IIf([TL15]=Forms![2-2]!TL15,0,1)+IIf([TL16]=Forms![2-2]!TL16,0,1)+IIf([TL17]=Forms![2-2]!TL17,0,1)+IIf([TL18]=Forms![2-2]!TL18,0,1)+IIf([TL19]=Forms![2-2]!TL19,0,1)+IIf([TL20]=Forms![2-2]!TL20,0,1)+IIf([TL21]=Forms![2-2]!TL21,0,1)+IIf([TL22]=Forms![2-2]!TL22,0,1)

* KC=KC1+KC2

ah, mà anh đâu cần xét đến công thức này làm gì, anh mở ứng dụng chạy phân hệ TỪNG BƯỚC (KNN cải tiến) là anh sẽ hiểu ngay thôi ạ. Ở phân hệ này đầu tiên sẽ chạy form "1", sang bước 2 sẽ chạy form "2", bước 3 chạy form "3", bước 4 chạy form "4", bước 5 chạy form "5" là kết thúc 5 bước dự đoán. Anh xem các nút Tiếp tục, bước 1, 2, 3, 4, 5 em nghĩ anh sẽ hiểu ngay. Phân hệ từng bước đã ok, nhưng em muốn nó chạy liên tục (dự đoán cho nhiều SV) nên làm tiếp phân hệ liên tục nhưng bị vướng mắc hỗ đó. Em diễn đạt kém nên sợ nói ra mọi người không hiểu, hihi
Hôm qua hẹn anh đi cafe để anh em biết nhau và nhờ anh giúp mà không thấy anh trả lời
Những người đã cảm ơn
(18-06-16, 08:54 PM)maidinhdan Đã viết: Trước khi trả lời Mình muốn bạn làm rõ 2 vấn đề như sau:

1. Tại sao không nhét chúng vào trong 1 form, tức là các Thuật toán xử lý bạn viết bằng hàm, đoạn code SQL đặt trên 1 form, Modules.

2. Sau khi chạy thuật toán của bạn, dữ liệu mới chèn vào table nào? ( Mình cũng không muốn đặt câu 2 này, vì nhìn vào thấy hoa mắt quá, cho nên phía trên mình nói bạn thật là đam mê mới có thể miệt mài viết ra nhiều cái có sự liên kết gần như là tuyệt đối => Suy nghĩ logic )

Bạn sửa lại tiêu đề bài viết cho chính xác: Thay thế thông báo Write Conflict

1. Đúng, có thể đưa vào 1 form được nhưng vì trước kia mình thực hiện từng bước (dự đoán cho 1 SV) nên tách ra 5 form, khi có ý tưởng dự đoán cho nhiều SV (Liên tục) thì vì các form có subform khác nhau nên nhét vào 1 form mất công phải suy nghĩ tốn thời gian nên mình vẫn để ở 5 form (Thực ra code chỉ ở nút Tiếp tục và Thực hiện ở form "1" còn các form "2", "3", "4", "5" chỉ để chứa các subform thôi, các chức năng trên đó là dư thừa nhưng mình chưa bỏ đi thôi)

2. Dữ liệu tập huấn luyện ở bảng HSLUONG, 
Bảng SV: chứa danh sách dữ liệu mẫu cần dự đoán
Bảng T2: Là nguồn của form "1" chứa dữ liệu của SV hiện tại đang quá trình dự đoán
Bảng T3, T5, T6 là trung gian để lấy dữ liệu vào các subform
Bảng T7: Lưu dữ liệu từ T2 chuyển vào. MỖi lần thực hiện T2 chỉ chứa 1 SV, khi dự đoán xong SV này sẽ được đưa vào T7, nhiều lần như thế T7 sẽ chứa danh sách các SV đã dự đoán xong
Như vậy em nghĩ cái thông báo đó có lẽ nó báo ở bước cập nhật dữ liệu vào T2, nên nhờ bác xem lại thứ tự code (trước/sau) ở nút Thực hiện ạ

Nhờ bác cố gắng giúp để ứng dụng của em được hoàn thiện hơn nhé
Có dịp mời bác đi cafe em trình bày yêu cầu chi tiết có lẽ bác sẽ dễ hiểu hơn
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Thay đổi hình ảnh theo mã feeling 3 149 04-11-16, 05:18 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 124 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  Thay đổi màu nền các dòng theo điều kiện trên form Continuous tranthanhan1962 9 1,700 27-09-16, 11:01 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Xin giúp tạo 1 trường trong table đánh số tự động thay cho autonumber trungminh 7 450 16-09-16, 05:17 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Link thông tin từ khóa chính! honglv157 6 262 21-07-16, 11:17 PM
Bài mới nhất: honglv157

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ