Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] Khi mở form
Lỗi khi mở form bằng cách kích đúp chuột và sau đó là không thể mở form bằng Design View, thông báo như sau:
"There isn't enough memory to perform this operation. Close unneeded programs and try operation again".
Mọi người giúp mình giải quyết vấn đề này với! Thanks!
Chữ ký của nhtranglt81 Better late than never! 015
Những người đã cảm ơn
Bạn vô màn hình code VBA (Alt+F11), mở cửa sổ Immediate Window (Ctrl+G) và gõ đoạn code sau đây: dùng để lưu thiết kế của form bị lỗi

Mã PHP:
Application.SaveAsText acForm"Ten form bi loi""C:\FolderTam\TenFormLoi.txt" 

Sau đó bạn xóa form bị lỗi đi và nhập tiếp đoạn code này:

Mã PHP:
Application.LoadFromText acForm"TenFormLoi""C:\FolderTam\TenFormLoi.txt" 
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , nhtranglt81
Sau khi gõ dòng code đầu tiên, enter thì lại báo lỗi tiếp như thế này bạn à!
Run-time error '2001':
You canceled the previous operation
Lỗi "không đủ bộ nhớ để thực hiện..." xuất hiện khi mình chuyển file từ .accdb trên access 2007 sang .mdb trên access 2003. Sau khi chuyển thì những button được tạo bằng code thì không sao nhưng những button nào được tạo bằng wizard đều không sử dụng được. Khi mình xóa và cũng tạo lại bằng wizard thì bị lỗi đó! Mình nhiều lần xóa và phải thiết kế lại từ đầu nên khiến mình mất nhiều thời gian. Rất mong mọi người giúp đỡ!
Những người đã cảm ơn
(16-06-16, 06:08 PM)nhtranglt81 Đã viết: Lỗi khi mở form bằng cách kích đúp chuột và sau đó là không thể mở form bằng Design View, thông báo như sau:
"There isn't enough memory to perform this operation. Close unneeded programs and try operation again".
Mọi người giúp mình giải quyết vấn đề này với! Thanks!

(17-06-16, 08:35 AM)nhtranglt81 Đã viết: Sau khi gõ dòng code đầu tiên, enter thì lại báo lỗi tiếp như thế này bạn à!
Run-time error '2001':
You canceled the previous operation
Lỗi "không đủ bộ nhớ để thực hiện..." xuất hiện khi mình chuyển file từ .accdb trên access 2007 sang .mdb trên access 2003. Sau khi chuyển thì những button được tạo bằng code thì không sao nhưng những button nào được tạo bằng wizard đều không sử dụng được. Khi mình xóa và cũng tạo lại bằng wizard thì bị lỗi đó! Mình nhiều lần xóa và phải thiết kế lại từ đầu nên khiến mình mất nhiều thời gian. Rất mong mọi người giúp đỡ!

Bạn nhtranglt81 thân mến!

Để trả lời cụ thể vướn mắc của bạn, tôi cần biết một vài thông tin cụ thể như sau:

1. Bạn thiết kế ứng dụng trên nền tảng Access nào? 2003,2007,2010 và đuôi file là gì?
2. Lỗi khi bạn chạy, bạn dùng phiên bản Access nào để mở nó? Mở nó trên Hệ điều hành gì? Bao nhiêu bit?

* Và cũng cho bạn biết rằng, các nút buttom hay textbox giữa các phiên bản: Tham số phiên bản về sau sẽ nhiều hơn, vì vậy. bạn có thể dùng phiên bản cao để mở phiên bản thấp ( cũng sẽ gặp vài lỗi do Microft đã lượt bớt) , nhưng không thể dùng phiên bản thấp để mở phiên bản cao hơn dù cho bạn có chuyển nó về phiên bản thấp.

Xong,

Tôi cũng giới thiệu cho bạn tham khảo chuyên mục tôi soạn huy vọng sẽ hữu ích cho bạn

Địa chỉ liên kết: Hướng Dẫn [Tổng hợp] Tham chiếu Thư viện Access và Lỗi Missing

[Hình: thuvienThmachieuDLL.png]

Thân!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nhtranglt81
1. Ứng dụng được thiết kế trên nền Access 2010, đuôi là .accdb. Sau đó, mình chuyển sang đuôi .mdb
2. Lỗi xảy ra khi chạy trên Access 2003, HĐH Windows 7. Khi chạy thì  các form bình thường nhưng chỉ các nút tạo bằng wizard trên Access 2010 trước đây thì không hoạt động (!!!). Chỉ khi nào xóa các nút đó (ví dụ như nút Xóa, Xem report,...), tạo lại bằng Wizard mới thông báo lỗi như vậy!
Những người đã cảm ơn
(17-06-16, 12:52 PM)nhtranglt81 Đã viết: 1. Ứng dụng được thiết kế trên nền Access 2010, đuôi là .accdb. Sau đó, mình chuyển sang đuôi .mdb
2. Lỗi xảy ra khi chạy trên Access 2003, HĐH Windows 7. Khi chạy thì  các form bình thường nhưng chỉ các nút tạo bằng wizard trên Access 2010 trước đây thì không hoạt động (!!!). Chỉ khi nào xóa các nút đó (ví dụ như nút Xóa, Xem report,...), tạo lại bằng Wizard mới thông báo lỗi như vậy!

Như vậy câu trả lời phía trên của mình đó là đáp án bạn ạ: mình tô màu đỏ phía trên đó.

Cách khắc phục chỉ có 1 cách mà như bạn đã làm rồi.

Thân mến!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 28 Hôm qua, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 186 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 123 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ